Menene bambanci tsakanin Store ɗin Galaxy da Play Store

Menene bambanci tsakanin Store ɗin Galaxy da Play Store

Idan kana da wayar Samsung Galaxy, mai yiwuwa ka yi mamakin menene bambanci tsakanin Google Play Store da Galaxy Store. Wayarka Samsung Galaxy ta zo da an riga an shigar da ita tare da shagunan app guda biyu, Play Store da Galaxy Store. Menene bambance-bambancen da ke tsakaninsu kuma wanne ya kamata a yi amfani da su? Nemo amsar a cikin wannan sakon da zai kwatanta Galaxy Store da Play Store.

Store Store vs Play Store: Menene bambanci

Kasancewa

Bari mu fara da zahiri, Play Store na Google ne, yayin da Samsung ke da nasa Galaxy Store. Wannan yana nufin cewa Play Store yana samuwa a yawancin wayoyin Android, yayin da Galaxy Store ke samuwa a wayoyin Samsung Galaxy kawai.

tsoffin asusun

Lokacin amfani da Play Store, kuna buƙatar amfani da asusun Google, yayin amfani da kantin sayar da Galaxy zai buƙaci asusun Samsung. Wataƙila kun riga kun sami rajistar asusun Google akan wayarku, kuma za a yi amfani da shi ta atomatik tare da Play Store. A gefe guda kuma, idan kun kasance sababbi ga wayoyin Samsung, dole ne ku ƙirƙirar asusun Samsung wanda za a yi amfani da shi don Samsung Cloud da Galaxy Store.

mai amfani dubawa

Mahimmin ƙirar mai amfani (UI) na duka apps, Play Store da Galaxy Store, iri ɗaya ne. An tsara ƙa'idodin da wasannin zuwa nau'ikan daban-daban kamar "Top", "Free", da sauransu. Lokacin da ka danna app, cikakken bayanin shafinsa zai buɗe, inda zaka iya shigar da app. Kuma idan kuna son shigar da aikace-aikacen da sauri, Samsung yana ba da maɓallin “Install” a ƙasan duk aikace-aikacen. Ganin cewa a cikin Play Store, za ku fara danna app sannan ku danna maɓallin "Install". Shafuka da yawa suna a kasan mahaɗin, yayin da mashin bincike yana saman.

mai amfani mai amfani
mai amfani mai amfani

Ayyuka da Features

Duk da cewa duka shagunan biyu suna ba da manhajojin Android, Google Play Store shi ne kantin sayar da Android, kuma ana iya samunsa a yawancin wayoyin Android, ciki har da wayoyin Samsung. A gefe guda, Galaxy Store yana iyakance ga wayoyin Samsung Galaxy da Allunan kuma ba za a iya amfani da su akan wasu na'urori ba. Yayin da Play Store ya ƙunshi ƙarin aikace-aikace fiye da na Galaxy Store, wasu aikace-aikacen na iya keɓanta ga Shagon Galaxy, kamar Fortnite.

Lokacin shigar da apps, ana iya shigar da ƙa'idodin daga kowane shagunan. Yawancin lokaci kuna buƙatar amfani da kantin sayar da iri ɗaya don sabunta ƙa'idodi kuma, amma wannan ba wajibi bane. Ana iya sabunta wasu ƙa'idodin daga shagunan biyu, amma apps da aka shigar daga Play Store ba za a iya sabunta su ta atomatik daga Shagon Galaxy ba, kuma yana buƙatar ɗaukakawar hannu.

mai amfani mai amfani
mai amfani mai amfani

Da zarar an shigar, apps za su yi aiki iri ɗaya ba tare da la'akari da shagon da aka shigar da su ba. Misali, idan ka shigar da WhatsApp daga Galaxy Store maimakon Play Store, ba za ka sami ƙarin fasali idan aka kwatanta da sigar Play Store ba.

Babban aikin Galaxy Store shine samar da keɓaɓɓen apps na Samsung, da kuma sabunta manhajojin da aka riga aka shigar kamar Gallery, Notes, Contacts, da sauransu, waɗanda galibi basa samunsu akan Play Store. Ainihin, Samsung keɓaɓɓen apps ba za a iya sabunta su daga Play Store ba.

Dangane da fasali, zaku sami abubuwa iri ɗaya a cikin shagunan biyu. Misali, zaku iya ƙara abubuwa zuwa lissafin fatan ku, ba da damar zaɓi don sabunta ƙa'idodi ta atomatik, amfani da katunan kyauta, da ƙari. Kodayake kuna iya shigar da wasanni daga shagunan biyu, Play Store yana ba ku damar shigar da littattafai da fina-finai ma.

Wanne app Store don amfani

Yanzu, ga babbar tambaya "Wane ne zan yi amfani da - Galaxy Store ko Play Store?", Amsar ita ce Dukansu Stores za a iya amfani da idan kai mai amfani da Samsung, kamar yadda duka Stores suna da amfani a kan Samsung Galaxy phones.

Za mu iya ba da shawarar amfani da Play Store don shigar da sababbin apps, saboda idan kun yanke shawarar canza zuwa wata wayar daban wacce ba ta Samsung Android ba a nan gaba, yana da sauƙin sake shigar da manhajojin da ke akwai ta hanyar amfani da Play Store, alhali ba haka ba. yiwu idan kana amfani da Galaxy Store.

Hakazalika, kuna buƙatar amfani da Shagon Galaxy don sabunta ƙa'idodin asali na Samsung. Idan baku yi amfani da Shagon Galaxy ba, waɗannan ƙa'idodin ba za a sabunta su ba. Don haka, ana ba da shawarar yin amfani da shi kawai don sabunta ƙa'idodin asali da shigar da kowane keɓaɓɓen ƙa'idodi.

Tambayoyin da ake yawan yi (FAQs)

Me yasa akwai shagunan app guda biyu akan wayoyin Samsung Galaxy

Google Play Store shine kantin sayar da kayan aiki na duniya wanda ke zuwa an riga an shigar dashi akan duk wayoyin Android. Duk da haka, tunda Samsung yana gudanar da nasa nau'in Android na musamman, kamar OneUI, yana buƙatar wasu ƙa'idodi waɗanda ke keɓance na'urorin Samsung, kuma waɗannan ƙa'idodin suna samuwa ne kawai a cikin Shagon Galaxy. Bugu da kari, da Galaxy Store kuma ya jera apps ga sauran Samsung na'urorin kamar Samsung Watch. Don haka, maimakon neman takamaiman manhajoji na Samsung akan Play Store, Samsung yana samar da wani shagon da aka keɓe inda za a iya samun waɗannan apps cikin sauƙi.

Shin Galaxy Store iri ɗaya ne da Play Store

Dukansu shagunan suna taka rawa iri ɗaya wajen samar da apps zuwa wayarka, amma sun bambanta ta fuskoki da dama kamar yadda bayani ya gabata a sama.

Zan iya share Galaxy Store

A'a, Ba za a iya cirewa ko kashe Store Store akan wayar Samsung Galaxy ba. Koyaya, ana iya kashe Play Store, amma ba mu ba da shawarar shi ba.

Shin Galaxy Store lafiya

Lallai, kamar Play Store, Galaxy Store ba shi da haɗari don saukewa da shigar da apps. Koyaya, Play Store yana ba da ƙarin kariya ta nau'in fasalin Play Protect wanda ke taimakawa gano mugayen apps akan wayarka.

Kammalawa: Galaxy Store vs Play Store

Ko da yake yana iya zama alama cewa kantin sayar da Galaxy ba shi da isassun abubuwa idan aka kwatanta da Play Store, a gaskiya, Google ya yi ƙoƙari ya kashe Galaxy Store. Koyaya, hakan bai kamata ya hana ku amfani da wayoyin Samsung Galaxy ba, saboda suna ba da fasali mai kyau idan ya zo ga sanarwa, gallery, da hotunan kariyar kwamfuta.

Related posts
Buga labarin akan

Ra'ayi ɗaya akan "Mene ne bambanci tsakanin Store ɗin Galaxy da Play Store"

Ƙara sharhi