Menene rajistar windows

Menene Registry Windows: Duk abin da kuke buƙatar sani

Idan kun kasance kuna amfani da tsarin aiki na Windows na ɗan lokaci, ƙila kun ci karo da matsaloli tare da rajistar Windows. Wataƙila kun ji yadda ake amfani da Registry Windows don inganta aikin kwamfutarka ko don gyara wasu kurakurai da suka bayyana akan tsarin Windows ɗin ku. Ko da yake ba dole ba ne a yi cikakken bayani ba, kuna iya samun ɗan ilimin yadda ake amfani da wurin yin rajista don hanzarta kwamfutarka ko gyara wasu kurakurai bazuwar.

Duk da yake akwai labarai da yawa akan waɗannan batutuwa, akwai ƴan albarkatu waɗanda ke bayyana dalla-dalla menene rajistar Windows da yadda yake aiki a zahiri. Ta wannan labarin, muna ƙoƙarin gyara wannan rashi kuma mu bayyana ra'ayoyin ba tare da rikitarwa mai yawa ba. Don haka, bari mu je kai tsaye ba tare da bata lokaci mai yawa ba.

Menene rajistar Windows?

Rijistar Windows babban ma'aunin bayanai ne wanda ke adana hadaddun saituna masu alaƙa da tsarin aikin Windows ɗin ku. A cikin sauƙi, rajistar Windows ta ƙunshi bayanai game da yadda tsarin aiki da saitunan sa masu alaƙa da hardware, software, masu amfani, da sauran saitunan.

Ainihin, Windows Registry yana ba da duk bayanan da suka shafi kernel tsarin aiki, shirye-shiryen kwamfuta daban-daban, abubuwan da ake so, direbobin na'urori, da sauran saitunan.

Duk sabbin bayanai ana adana su a cikin tsarin tsari, kamar yadda aka ambata a baya, kuma ana adana bayanan tare da bayanai da yawa da ke nuni ga mahaɗan iyaye ɗaya.

Gabaɗaya, Windows Registry wani muhimmin sashi ne na yanayin tsarin aiki na Windows, kuma idan ba tare da shi ba, tsarin gaba ɗaya na iya daina aiki da kyau.

Kuma tabbas ba lallai ne ku yarda da mu ba-a nan ne Microsoft A cikin kalamanta:

Yin rajistar Windows ya ƙunshi bayanai daban-daban waɗanda tsarin aiki koyaushe ke magana yayin aiki, kamar bayanan martaba ga kowane mai amfani, aikace-aikacen da aka shigar akan kwamfutar, nau'ikan takaddun da za'a iya ƙirƙira, saitunan takardar kadara don manyan fayiloli da gumakan aikace-aikacen, na'urori akan tsarin, tashoshin jiragen ruwa da ake amfani da su, da sauran bayanai .

Yanzu da ka san manufar rajistar Windows, bari mu yi magana game da amfani mai amfani na wannan rajista da kuma yanayin da ya dace don cin gajiyar sa.

Yadda ake bude rajistar Windows

Dole ne ka fara buɗe rajistar Windows kafin yin wasu canje-canje a cikinta, kuma za a iya buɗe rajistar ta amfani da wani shiri mai suna Registry Editor wanda ke aiki azaman hanyar sadarwa ga rajistar. Don buɗe Registry Windows, zaku iya zuwa wurin bincike na Fara menu kuma ku rubuta "regedit" sannan zaɓi mafi kyawun wasa.

Yi haƙuri, ba a aika jumla ko tambaya ba. Da fatan za a sake maimaita yadda kuke so.

Gudanar da rajistar Windows

Tabbatar yin ajiyar wurin yin rajista kafin gyara shi don kada ya shafi saitunan ku na yanzu. Gyara ko ƙara rikodin yana da manyan haɗari waɗanda zasu iya shafar tsarin gaba ɗaya. Tun da duk software na tsarin aiki ya dogara da rajista don aiki yadda ya kamata, za ku iya fuskantar manyan matsaloli idan wani abu ya yi kuskure wajen gyara rajistar.

Don haka, ta yaya za ku bi don magance hakan?

Tabbas zaku iya yin ajiyar wurin yin rajista. Akwai hanyoyi guda biyu don yin wannan, kuma za mu rufe duka biyun. Bari mu fara da hanyar jagora tukuna.

Don yin ajiyar wurin da hannu, kuna buƙatar buɗe Editan rajista sannan ku zaɓi fayil ɗin da kuke son adanawa, sannan danna “File” sannan “Export”.

windows Registry madadin

Akwatin maganganu na Export Registry File zai bayyana, dole ne ka danna wurin da kake son adana wariyar ajiya, sannan ka shigar da suna don fayil ɗin madadin, sannan a ƙarshe danna "Ajiye".

Bayan danna kan "Ajiye", za a ƙirƙiri kwafin madadin da aka zaɓa a cikin wurin da aka ƙayyade.

Hanya ta biyu don yin cikakken ajiyar wurin yin rajista a cikin Editan rajista shine ta hanyar fitar da cikakken madadin. Don yin wannan, dole ne ku danna dama akan "PCa cikin Registry Edita, sannan zaɓi "Export." Dole ne ku zaɓi wurin da kuke son adana kwafin madadin, sannan ku ba shi suna na musamman sannan a ƙarshe danna "ajiye".

Cikakken madadin rajista

Za a ƙirƙiri cikakken tarihin tarihin ku a cikin 'yan mintuna kaɗan.

Yi abubuwa tare da rajista

  • Canja sunan babban fayil ɗin tsoho a cikin tsarin aiki Windows 10 ko Windows 11. Lokacin da ka ƙirƙiri sabon babban fayil, ana kiranta New Folder ta tsohuwa, amma zaka iya canza sunan babban fayil ɗin tare da ƴan tweaks a cikin rajistar Windows.
  • Keɓance bayanan masana'anta. Idan an canza sunan na'urar, ƙirar, da bayanan na'urar yayin sake shigarwa ko sabuntawa, zaku iya gyara shi ta amfani da rajistar Windows.
  • Cire Cortana daga Windows 10. Amfani da Editan Rijista, zaku iya kashe Cortana cikin sauƙi Windows 10.
  • Canja font ɗin tsoho a cikin Windows 10 ko Windows 11. Microsoft yana ba da saitin tsoffin fonts don Windows 10 da Windows 11, amma idan kuna son canza su, kuna iya yin hakan cikin sauƙi ta amfani da Windows Registry.
  • Haɓaka farawar Windows. Windows 10 yana jinkirta aikace-aikacen farawa na kusan daƙiƙa goma, kuma zaka iya canza wannan saitin cikin sauƙi ta hanyar gyara wurin yin rajista.

Duk game da Windows Registry

Wannan labarin yana nufin gabatar muku da ɗan bayani game da rajista da yadda yake aiki, da kuma nuna cewa tsarin aiki na Windows ya ƙunshi nau'ikan shirye-shirye iri-iri masu kama da juna waɗanda ke aiki a ƙarƙashin hular don samar da ƙwarewar Windows mai santsi da inganci, suna taimaka muku samun. ayyukan ku na yau da kullun da aka yi cikin sauƙi.

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi