Inda za a sauke Windows 10, 8.1, 7 ISO bisa doka

Kuna iya sake shigar da Windows daga karce ta amfani da maɓallin samfurin da ya zo tare da kwamfutarka, amma dole ne ku nemo hanyar shigarwa da kanku. Microsoft yana ba da fayilolin ISO kyauta don saukewa; Dole ne ku san inda za ku duba.

Akwai hanyoyi da yawa don yin wannan, amma duk suna da sauƙi kuma kunkuntar - ba dole ba ne ka ziyarci gidan yanar gizon BitTorrent mai inuwa don zazzage fayilolin ISO masu yuwuwar malware. Madadin haka, kuna samun kafofin watsa labarai na shigarwa kai tsaye daga Microsoft.

Lura: Dangane da nau'in OEM na Windows da kuke gudana, kuna iya samun matsala ta amfani da maɓallin OEM tare da sigar Windows. Idan ba a kunna shi ba, koyaushe kuna iya shigarwa sannan ku tuntuɓi Microsoft don shigar da su zuwa kalandarku kuma ku ba da damar kwafin ku kunna. Abu mafi mahimmanci shine samun ingantaccen maɓallin lasisi.

Zazzage Windows 10 ko 8.1 ISO tare da Kayan aikin Media Creation

Idan kuna da damar yin amfani da na'urar Windows, hanyar hukuma don zazzage fayilolin ISO don Windows 8.1 da 10 ita ce Kayan aikin Ƙirƙirar Media. Tsarin amfani da kayan aiki iri ɗaya ne ga nau'ikan Windows guda biyu, don haka za mu yi amfani da kayan aikin ƙirƙirar Media na Windows 10 don misalinmu. Za mu lura kawai inda wani abu ya bambanta.

Ɗaya daga cikin faɗakarwa don sani a gaba shine cewa ba za ku iya sake sauke fayil ɗin ISO don Windows 8 - 8.1 kawai ba. Maɓallan samfur na Windows 8 da 8.1 sun bambanta, don haka idan kuna da maɓallin samfurin Windows 8, ba za ku iya amfani da shi kawai don shigar da Windows 8.1 ba. Madadin haka, dole ne ku shigar da Windows 8, sannan kuyi haɓakawa kyauta zuwa 8.1. Bayan ka haɓaka, Windows za ta sanya sabon maɓallin samfur don shigarwa. zaka iya Nemo maɓallin samfur Wannan yana cikin hanyoyi daban-daban kuma yana adana shi don gaba. Sa'an nan, ya kamata ku sami damar yin tsaftataccen shigarwa na Windows 8.1 tare da sabon maɓallin samfurin ku kuma kada ku damu da shigar da Windows 8 da farko kuma ku gangara hanyar haɓakawa.

Fara da zazzage ko dai Kayan aikin kirkirar Media na Windows 10 أو Kayan aikin kirkirar Media na Windows 8.1 . Da zarar an sauke fayil ɗin, kawai danna shi sau biyu don ƙaddamar da kayan aikin sannan danna Ee don ba shi izinin yin canje-canje a kwamfutarka. Lokacin da kayan aiki ya fara, danna kan Karɓa don karɓar sharuɗɗan lasisi. Lura cewa sigar kayan aikin Windows 8.1 baya buƙatar ka karɓi sharuɗɗan lasisi.

(Idan ba kwa son amfani da kayan aikin ƙirƙirar kafofin watsa labarai kuma kawai kuna son saukar da fayil ɗin ISO kai tsaye, kawai canjiر Wakilin mai amfani da Browser-to-browser Ba kamar Windows kamar Apple Safari akan iPad yayin kallon shafin saukewa ba. Microsoft zai ba ku zazzagewar kai tsaye na fayil ɗin Windows 10 ko Windows 8.1 ISO maimakon daidaitaccen Kayan aikin Ƙirƙirar Media, wanda kawai ke aiki akan Windows.)

Lokacin da kayan aiki ya tambaye ku abin da kuke so ku yi, zaɓi Ƙirƙirar kafofin watsa labarai na shigarwa don wata kwamfuta sannan danna Next. Sigar Windows 8.1 na kayan aiki kuma baya samar da wannan zaɓi; An saita ta ta tsohuwa don ƙirƙirar kafofin watsa labarai na shigarwa don wata kwamfuta (wanda shine abin da muke so).

Kayan aikin zai ba da shawarar harshe, siga, da gine-gine don Windows bisa bayanai game da PC ɗin da kayan aikin ke gudana. Idan za ku yi amfani da kafofin watsa labarai na shigarwa akan wannan PC, ci gaba kuma danna Next. Idan kuna shirin shigar da shi akan PC daban, share zaɓuɓɓukan da aka ba da shawarar Yi amfani da wannan akwatin rajistan PC, zaɓi zaɓuɓɓukan da suka fi dacewa da lasisin da kuke da su, sannan danna Na gaba. Lura cewa idan kuna amfani da sigar 8.1 na kayan aikin, kun riga kun fara da wannan allon. Kayan aiki kuma baya bada shawarar zaɓuɓɓuka; Dole ne ku zaɓi shi da kanku.

Ka tuna cewa lasisin ku kawai zai yi aiki tare da daidaitaccen sigar Windows - idan lasisin ku na 10-bit ne Windows 64 Pro, ba za ku iya shigar da 10-bit Windows 32 Gida da shi ba, don haka tabbatar da zaɓinku anan ya dace da abin da aka jera akan. maɓallin samfurin ku.

Na gaba, yanke shawara idan kuna son kayan aiki don ƙirƙirar kebul na filasha mai bootable tare da kafofin watsa labarai na shigarwa, ko kawai ƙirƙirar fayil ɗin ISO wanda zaku iya amfani da shi ko ƙone zuwa DVD daga baya. Za mu yi amfani da fayil ɗin ISO a cikin wannan misalin, amma tsarin yana da kyau iri ɗaya a lokuta biyu. Idan kun zaɓi zaɓi na USB, kuna buƙatar samar da kebul na USB tare da akalla 3 GB na sarari. Har ila yau, za a tsara kebul na USB yayin aiwatarwa don haka tabbatar da cewa ba ku da wani abu da kuke buƙata. Zaɓi zaɓin da kuke so sannan danna Next.

Zaɓi wuri don adana fayil ɗin ISO na ƙarshe (ko nuna kayan aiki zuwa madaidaicin kebul na USB idan wannan shine zaɓinku).

A wannan gaba, kayan aikin ƙirƙirar kafofin watsa labaru za su fara zazzage fayilolin da tattara fayil ɗin ISO ɗin ku, wanda zai ɗauki lokaci mai tsawo dangane da haɗin Intanet ɗin ku. Lokacin da aka yi, za ka iya danna Open DVD Burner idan kana so ka ci gaba da ƙirƙirar faifai ko kawai danna Gama idan ba ka so ka ƙirƙiri faifai a yanzu.

Yanzu da aka ajiye sabon fayil ɗin ku na ISO, kuna shirye don amfani da shi yadda kuka ga ya dace. Kuna iya ci gaba da yin tsaftataccen shigarwa na Windows (wanda a zahiri ba kwa buƙatar maɓalli na samfur), yi amfani da ISO don ƙirƙirar injin kama-da-wane, ko kawai adana shi don lokacin da kuke buƙata akan hanya.

Zazzage Windows 7 SP1 ISO kai tsaye daga gidan yanar gizon Microsoft

 Microsoft baya bada Windows 7 fayilolin ISO don saukewa. Shafin da za ku iya zazzage waɗannan fayilolin yanzu ya ƙunshi bayani game da yadda tallafi ga Windows 7 zai ƙare. Muna ba da shawarar zazzage sigar Windows ta kwanan nan wacce har yanzu tana karɓar sabuntawar tsaro. Ba mu ba da shawarar zazzage Windows 7 ISO daga tushen da ba na Microsoft ba, saboda zazzagewar ɓangare na uku na iya ƙunsar malware. Yi amfani da taka tsantsan idan kun yi haka.

 

Shi ke nan ya mai karatu

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi