Hanyoyi 8 don sa batirin wayarka ya daɗe

Yadda ake sanya baturin wayarka ya dade

A cikin wannan sakon, za mu duba hanyoyin da za ku iya sanya baturin ku na Android ya daɗe, ta amfani da hanyoyin hannu biyu da mafi kyawun aikace-aikacen adana batir daga Play Store.

Hanyoyi na hannu don adana baturi akan wayoyin Android

1. Ƙananan haske na allo

Allon yawanci shine babban hog mai ƙarfi a cikin wayoyin ku. Ta hanyar rage hasken allo, kuna tabbatar da cewa allon yana amfani da ƙaramin ƙarfi gwargwadon yiwuwa. Kada ka saita hasken allon wayarka zuwa yanayin atomatik  Idan kuna son sanya batirin Android ɗinku ya daɗe, wannan yana nufin cewa wayar za ta daidaita matakin haske gwargwadon hasken yanayi maimakon mafi ƙarancin haske.

2. Kashe Wifi, GPS, Bluetooth da bayanan wayar hannu lokacin da ba a amfani da su

Ta hanyar kashe radiyon da ba a yi amfani da su ba, za ka iya adana ruwan batir mai yawa mai daraja. Ko ta yaya, ba za ku buƙaci kunna duka WiFi da bayanan wayar hannu ba, sai dai idan kuna gudanar da hotspot mai ɗaukar hoto. Tsayar da Bluetooth na dogon lokaci yana haifar da haɗarin tsaro. Yana da kyau koyaushe a kashe waɗannan sabis ɗin lokacin da ba a amfani da su.

3. Kashe aiki tare na atomatik

Android auto sync yana gudana azaman tsarin baya wanda koyaushe yana zubar da baturin wayarka. Yayin da yake kashe shi yana iya zama da wahala, idan kana son adana baturi, toggle sync lokacin da kake tunanin baka buƙatar wayarka ta loda bayananka zuwa uwar garken, duk lokacin da ka danna hoto, bincika wani abu akan gidan yanar gizo, ko canza. wasu saitin na'urar.

lura:  Kashe aiki tare na iya haifar da wasu matsaloli tare da imel nan take da sanarwar Facebook kamar yadda za ku sabunta bayanan ku da hannu.

4. Kashe ayyukan app marasa amfani

Kashe bayanan bayanan da ba dole ba na app ɗin yayin da suke ci gaba da cin cajin ku. Yi hankali, tsarin kashe tsarin zai iya sa wayarka ta yi rashin kwanciyar hankali. Kada ku gwada wannan matakin sai dai idan kun san abin da kuke yi.

5. A kashe lokacin barci (barci) zuwa mafi ƙanƙanta

Saita wayarka don kashe allon a mafi ƙanƙancin yiwuwar saiti. Wannan yana ba ka damar matse wasu ƙarin mintuna kaɗan daga kashe baturin wayarka, ta hanyar kashe allon da zarar ya yi aiki. Wannan saitin zai iya haifar da rashin jin daɗi lokacin karantawa, lilo, ko yin irin waɗannan ayyuka akan wayarka.

6. Kunna yanayin Jirgin sama lokacin da ake buƙata

Yanayin jirgin sama yana kashe radiyon da aka ambata a mataki na 2. Lokacin da ba kwa buƙatar aikawa ko karɓar kira ko saƙonni, ko amfani da kowane zaɓi na sadarwa, amma har yanzu kuna amfani da wayarku (misali, lokacin da kuke karantawa akan na'urarku). ko sauraron kiɗan da aka adana akan katin sd ɗinku) Kunna yanayin jirgin sama don sa batirin Android ɗinku ya daɗe.

7. Ƙayyade abin da ya fi cinye kaya

Je zuwa sashe baturin A cikin menu na saitunan Android. Anan zaku ga cikakken jerin duk aikace-aikacenku da sabis na tsarin da kuma adadin batirin da suka yi amfani da su.

8. Yi amfani da yanayin "Power Saving" idan kuna da zaɓi

Sai dai idan kuna amfani da Nexus, wataƙila wayarka tana da zaɓuɓɓukan adana wuta na musamman. An bayar da cikakkun bayanai game da zaɓuɓɓukan ceton wutar lantarki na OEM a cikin sashe na ƙarshe na wannan labarin.

Manyan Ayyuka 5 Masu Ceton Batir Don Tsawaita Rayuwar Batirin Android

1. Likitan wutar lantarki na DU

DU Batirin Saver yana samuwa a cikin Kyauta da nau'ikan Pro. DU yayi ikirarin cewa zai iya adana kusan kashi 50% na rayuwar batirin wayarka kuma nau'in Pro nasa na iya adana kusan kashi 70% na karfin wayarka. Babban abubuwan da ke cikin sa sun haɗa da maɓalli na “Eptimize” danna sau ɗaya wanda ke ganowa da gyara matsalolin baturi na Android kai tsaye.

DU Battery Saver shima yana da widget don wannan wanda zaku iya haɗawa akan allon gida. Hakanan yana ba da shawarwari masu taimako lokacin cajin wayarka. Yana ba da mafi girman gyare-gyaren ƙirar mai amfani, idan aka kwatanta da sauran ƙa'idodin da ke cikin wannan jeri, tare da bambance-bambancen zazzagewar gunkin baturi.

DU, kamar yawancin apps a cikin wannan jeri, suna da “profiles” batir daban-daban waɗanda za ku iya saitawa, ya danganta da abin da kuke yi a halin yanzu akan wayarku, kamar "Dogon", "Barci" da "General". Hakanan yana ba ku damar ƙirƙirar bayanan bayanan baturin ku da saita zaɓuɓɓukan al'ada. DU yayi iƙirarin gaya muku daidai matsayin baturin wayarka - tsawon lokacin da zai ɗora - amma hasashen ba koyaushe yana aiki daidai ba, koda kuwa kuna bin duk shawarwarin da aka ba ku.

Kasancewa: kyauta a kan Google Play

2. Likitan baturi (Battery Saver).

Likitan baturi ɗaya ne daga cikin ƙa'idodin da ke cikin wannan jerin kuma kyauta ne gaba ɗaya. Babu siyan in-app, kuma babu nau'ikan Pro. Yana ba da kisa mai aiki wanda ke kashe duk ayyukan aikace-aikacen da ke gudana tare da dannawa ɗaya, har ma yana ba ku damar kashe ayyukan lokacin da allon wayar ke kashe.

Likitan baturi yana ba da kayan aiki wanda ke ba da damar sauƙin sauyawa tsakanin WiFi, Data da Bluetooth. Hakanan yana da zaɓuɓɓukan "bayanin martaba" baturi da yawa, kuma yana ba da shawarwari lokacin cajin wayarka. Likitan baturi shima yana yin wani abu da kyau wajen auna tsawon lokacin da batirin wayarka zai kasance.

Likitan baturi yana da kyawu kuma an ɗora kayan aiki kuma tabbas ƙa'ida ce da aka ƙera sosai. Ga waɗanda ke da tushen na'urori, Likitan baturi ya haɗa da sarrafa CPU, idan kuna son ɗaukar ajiyar baturi zuwa mataki na gaba.

Kasancewa: kyauta a kan Google Play

3. Qualcomm™ Batirin Guru

Guru baturi na Qualcomm™ yana ɗaukar hanya ta daban don kiyaye baturi. Shi ne, a ainihinsa, Google Now don aikace-aikacen ceton baturi. Tare da Guru Baturi, babu buƙatar bayanan martaba ko na'urori masu sauyawa. Yana gano yadda kake amfani da wayarka ta atomatik kuma yana daidaita saitunan daban-daban daidai.

Mafi mahimmancin fasalinsa shine yadda yake rage ƙimar daidaitawa da sabunta bayanan baya don aikace-aikacen wayarka, adana caji a cikin tsari.

Idan kuna son yin abubuwan naku, Batirin Guru shima yana ba da toggles don sarrafa waya daban-daban kamar WiFi, Bluetooth, da bayanai kuma har ma da toggles don yanayin ceton wuta daban-daban.

Abin lura:

  • bazai yi aiki ba Wannan app A kan na'urori ba tare da na'urori na Qualcomm ba.
  • A halin yanzu, Battery Guru ne Ba jituwa da Android L .

Kasancewa: Kyauta akan Google Play

4. JuiceDefender - Mai tanadin baturi

JD shine ɗayan tsoffin ƙa'idodin adana batir. Abin takaici - ba a sabunta tsarin sa na wani lokaci ba. Juice Defender ya zo cikin "dandano" hudu:

  • JuiceDefender - Mai tanadin baturi
  • JuiceDefender Plus (an biya)
  • Juice Defender Beta
  • JuiceDefender Premium (an biya)

Wannan shine tabbas mafi kyawun ƙa'idar da ke cikin wannan jeri. JuiceDefender yana fasalta sarrafa WiFi wuri-sane (misali, kunna WiFi a gida, in ba haka ba yana kashe shi), sake haɗawa ta atomatik na na'urorin Bluetooth, maƙarƙashiyar CPU lokacin da wayarka ba ta aiki (tsarin tushen), tsarin mako-mako/dare/kololuwa, da kayan aikin allo na gida. don sauƙin sauyawa tsakanin sarrafa kayan aiki da zaɓuɓɓukan wuta.

lura:  JuiceDefender babban app ne mai fasali mai ban mamaki, .  Abin da ba ku da shi Tsarin aiki Pre wake wake A wayarka, ba duk fasalulluka na iya yin aiki da kyau akan na'urarka ba.

Kasancewa: Kyauta akan Google Play

5. Greenify App

Greenify ya bambanta da sauran aikace-aikacen da ke cikin wannan jerin, saboda ya fi kama da mai kashe ɗawainiya fiye da mai sarrafa baturi. Koyaya, Greenify na iya taimaka muku a zahiri adana babban ƙarfin baturi, ta hanyar sa ido kan aikace-aikacen kwaɗayi waɗanda ke ɗaukar albarkatun tsarin ku da yawa. Wayoyi masu tushe na iya amfani da Greenify don haɓaka aiki.

Don amfani da Greenify bayan shigarwa, kawai zaɓi abin da app ke cinye albarkatu, sannan "Greenify". Greenify yana iyakance ƙa'idodin lokacin da suke gudana a bango, amma har yanzu yana basu damar yin aiki akai-akai lokacin da kuka fara amfani da su. Wannan kuma yana kama da daskarewa ko kashe apps marasa amfani waɗanda ba kwa son share su.

Greenify yana samun sabuntawa da yawa, kuma yana da mafi zamani da sauƙi. Ka'idodin tsarin kore na iya zama haɗari, saboda yana iya lalata wayarka. Danna nan don cikakken jerin shawarwari Game da amfani da Greenify.

Kasancewa: kyauta a kan Google Play

Yadda ake daidaita baturi akan na'urar Android

Yadda za a gyara matsalar magudanar baturi na iPhone

Hanyoyi 3 don Duba Matsayin Batirin iPhone - Batirin iPhone

Cajin baturin wayar daidai 100%

Zazzage aikace-aikacen Likita Life Life don bincika halin batirin iPhone

Nemo abin da ke haifar da kumburin baturin wayarka

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi