Yadda ake kunnawa da amfani da Google Chat

Aikace-aikace kamar Slack suna nuna cewa tattaunawar haɗin gwiwa ta ainihi ta zama sananne don sadarwa tsakanin abokan aiki da abokai, musamman bayan da mutane da yawa suka ƙaura daga gida a farkon 2020. A tsakiyar 2021, Google ya lura da wannan yanayin kuma ya haɗa fasali guda biyu daga rukunin aikace-aikacen Wurin Aiki - Chat da Spaces - cikin daidaitaccen aikace-aikacen Gmel, yana ba masu amfani damar gudanar da taron tattaunawa tare da abokai ko ƙungiyoyin abokai.

Google ya bayyana cewa taɗi hanya ce kawai ta tattaunawa tsakanin mutane biyu ko fiye ba tare da wani tsari ba, misali, ana iya ƙirƙirar taɗi tsakanin abokai don sanin inda za a ci abincin rana. Dangane da Spaces, yanki ne na daban wanda ke ba da damar tattaunawa tsakanin mutane da yawa, kuma ana share waɗannan tattaunawar bayan kwanaki biyar idan an yi amfani da asusun sirri.

A gefe guda, Spaces yana nufin samar da ƙarin sarari don tattaunawa mai nisa. Waɗannan wurare suna ba masu amfani damar sanya sunayen dakuna da ajiye su a buɗe don mutane su shiga da shiga cikin ci gaba. Hakanan yana aika sanarwa ga mahalarta kuma yana ba da damar raba fayil. Waɗannan wurare masu zaman kansu ne kuma galibi ana amfani da su don ayyukan aiki, tsara ƙungiya, ko duk wani aiki da ke buƙatar tattaunawa na dogon lokaci.

Idan kana son amfani da wannan fasalin, dole ne ka kunna Google Chat don asusu Gmail ku. A halin yanzu ana iya yin wannan ta hanyar aikace-aikacen yanar gizo ko aikace-aikacen hannu.

Kunna taɗi akan aikace-aikacen hannu

  • Danna gunkin layi uku a kusurwar hagu na sama na allon.
  • Zaɓi "Settings" daga menu na pop-up.
  • Zaɓi asusun Gmail ɗin ku.
  • Je zuwa "General" zaɓi.
  • Idan kana amfani da wayar Android, zaɓi Show Chat and Spaces tabs.
  • Idan kana amfani da iPhone ko iPad, kunna zaɓin "Show chat and spaces tab".

Kunna taɗi akan mai lilo

  • Je zuwa asusun Gmail ɗin ku kuma danna alamar gear a saman kusurwar dama na allon.
  • Zaɓi "Nuna duk saituna" daga menu na faɗakarwa.
  • A cikin menu na sama, zaɓi "Chat & Haɗu".
  • Za ku ga zaɓi don zaɓar 'Google Chat', 'Classic Hangouts' da 'Kashe'. Danna kan zaɓin "Google Chat" idan kuna son gwada hira.
  • Masu amfani za su iya gano wurin kallon taɗi a gefen dama ko hagu na allon Gmail.
  • Chat da Meet na iya ɓoye ɓangaren Meet na Gmel idan kuna so.
  • Danna "Ajiye Canje-canje" don tabbatar da canje-canjenku.

Sabuwar manhajar Gmail tana da sabbin fale-falen fale-falen fale-falen, maimakon fale-falen da suka gabata na Meet da Hangouts a gefen hagu na allon. Sabuwar manhajar ta ƙunshi akwatin taɗi, akwatin sarari, da akwatin saduwa. Hakanan zaku ga abokan hulɗarku na Hangouts na baya a cikin sabon akwatin taɗi, kuma kuna iya danna sunansu don buɗe buɗaɗɗen bayanan da kuka yi a baya a ƙasan dama na allo. Ku sani cewa toshe wani a cikin Hangouts na baya ba zai wuce zuwa sabon fasalin taɗi ba.

Fara hira akan yanar gizo

Don fara sabuwar tattaunawa a cikin sabuwar manhajar Gmel, dole ne ku bi waɗannan matakan:

  • Danna alamar ƙari a kusurwar dama ta sama na akwatin Taɗi ko sarari.
  • Jerin zaɓuka zai bayyana.
  • Don fara tattaunawa da mutum ɗaya, rubuta sunansa a saman filin, kuma za ta juya zuwa ƙaramin akwatin hira, inda za ku iya mu'amala da su.
  • Idan kana son yin taɗi tare da mutum fiye da ɗaya, zaɓi Fara Rukuni Chat. Sannan zaku iya ƙara mutanen da kuke son yin magana da su.
  • Hakanan zaka iya amfani da menu mai saukarwa don fara sabon sarari (wannan za a bayyana shi daga baya), don bincika wuraren da ake da su, ko don neman buƙatun saƙo (watau neman buƙatun da suka gabata don tattaunawa daga wasu mutane).

Labaran da za su iya taimaka muku:

Fara tattaunawa akan aikace-aikacen hannu

Don ƙirƙirar sabuwar tattaunawa a cikin aikace-aikacen taɗi, ana iya bin matakai masu zuwa:

  • Danna alamar taɗi a cikin aikace-aikacen dubawa.
  • A cikin ƙaramin taga mai bayyanawa, danna kan “Sabuwar Chat” dake cikin kusurwar dama ta ƙasa.
  • Kuna iya rubuta sunan mutumin da kuke son yin magana da shi a cikin filin bincike (jerin abokan hulɗarku akai-akai zai bayyana a ƙasan hanyoyin haɗin gwiwa), ƙirƙirar sabon sarari, ko bincika waɗanda suke.
  • Idan kuna son yin taɗi na rukuni, sai ku rubuta sunan mutumin da kuke so ku fara tattaunawa da shi (ko zaɓi sunansa daga menu mai saukarwa), sannan danna alamar rukunin da zai bayyana a cikin filin da kuke bugawa, sannan ƙara kowane suna da kuke son yin hira da su.

Lokacin da kuka gayyaci mutane don shiga sabuwar tattaunawa, za su sami imel tare da hanyar haɗi. Baƙi za su iya shiga ko toshe tattaunawar, kuma idan suna kan Hangouts ko Chat, za su sami sanarwa.

Ko kana amfani da yanar gizo ko wayar hannu, za ka iya ƙara sabon saƙo ta hanyar buga shi cikin filin da ke ƙasan allon. Samfuran emoticons (ya bambanta da wurin filin da nau'in aikace-aikacen) na iya ƙara emoji ko hotuna, fara taron sauti ko bidiyo (misali Google Meet), tsara taron, da sauran zaɓuɓɓuka masu yawa. Yawancin waɗannan zaɓuɓɓukan ana iya samun dama ta hanyar danna alamar ƙari a gefen hagu na filin ƙasa, kuma zai nuna jerin abubuwan da za ku iya ƙarawa zuwa saƙonku, kamar GIFs, gayyatar kalanda, ko fayil ɗin Google Drive. A cikin aikace-aikacen yanar gizon, yawancin waɗannan zaɓuɓɓuka ana samun dama ga gefen dama na filin.

haifar da sarari

Don ƙirƙirar sabon sarari, bi waɗannan matakan:

 

  • A cikin aikace-aikacen yanar gizo, je zuwa akwatin taɗi ko akwatin sarari a gefen hagu na shafin Gmail, sannan danna alamar ƙari.
  • A cikin aikace-aikacen hannu, matsa alamar Spaces.
  • Menu mai saukewa zai bayyana, zaɓi "Create Space".

  • Buga suna don sarari kuma ƙara mutanen da kuke son gayyata. Idan ba ku da adiresoshin imel na mutanen da aka gayyata a cikin jerin sunayen ku, kuna iya shigar da adiresoshin imel da hannu.
  • Danna Ƙirƙiri. Za a ƙirƙiri sabon sarari kuma za a kai ku zuwa gare shi.
  • Mutanen da aka gayyata za su sami imel tare da hanyar haɗi zuwa sararin samaniya. Lokacin da suka danna hanyar haɗin yanar gizon, za a nuna sabon sarari kuma za su sami damar shiga ko toshe shi. Idan har yanzu basu shiga sararin ba, za su sami sanarwa daga Hangouts.
  • Don ƙara sabon saƙo, rubuta a cikin filin da ke ƙasan allon. Jerin gumakan dama na filin (a kan yanar gizo) ko ta alamar ƙari (akan wayar hannu) zai baka damar ƙara emoji, loda fayil, ƙara fayil daga Google Drive, fara taron sauti ko bidiyo (kamar Google Meet), da tsara taron.

Bayanan kula game da sarari: Idan kun ƙirƙiri sarari tare da asusun sirri (saɓanin asusun kamfani), kowa a wurin zai iya canza sunansa. Akwai wasu dokoki game da amfani da sarari waɗanda za a iya samu a shafin tallafi na Google.

Gyara: Wani sigar farko na wannan labarin ya bayyana cewa "har ma kuna iya samun dakuna a cikin dakuna." Wannan ba fasalin da ake samu ba ne, kuma an goge rubutun. Muna hakuri da kuskuren.

Zan iya fara taron sauti ko bidiyo a cikin sarari?

Ee, zaka iya fara taron sauti ko bidiyo cikin sauƙi a cikin sarari. Kuna iya yin haka ta danna alamar ƙari a cikin akwatin taɗi, sannan zaɓi "fara taro", kuma za a ƙirƙiri sabon taron Google Meet.

Bayan haka, zaku iya gayyatar mutane a cikin sararin samaniya don shiga taron, kuma kowa zai iya shiga idan suna cikin jerin gayyata. Hakanan zaka iya zaɓar fasalin haɗuwa, kamar kunna sauti ko bidiyo ko kashewa, sauyawa tsakanin allon gida da allon rabawa, da ƙari.

Dole ne ku sami asusun Google don amfani da Google Meet, kuma ana iya amfani da shi akan kowace na'ura mai haɗin Intanet, gami da kwamfutar tafi-da-gidanka da wayar hannu.

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi