Yadda ake kunnawa da amfani da fasalin gogewa ta atomatik akan Telegram

Yadda ake kunnawa da amfani da fasalin gogewa ta atomatik akan Telegram

Idan kuna amfani da Telegram na ɗan lokaci, ƙila ku san cewa app ɗin saƙon take yana ba da lokacin lalata da kai don tattaunawa. Koyaya, fasalin lalata kansa yana iyakance ne kawai ga tattaunawar sirri, kuma baya samuwa don taɗi na yau da kullun. A gefe guda, sauran aikace-aikacen saƙon gaggawa kamar WhatsApp, Signal, da dai sauransu suna ba da fasalulluka na saƙon da ke lalata kai ko ɓacewa cikin tattaunawa ta al'ada.

Kwanan nan, Telegram don Android ya fitar da sabon sabuntawa. Sabuntawa yana da wasu sabbin abubuwa kamar gogewar saƙonni ta atomatik, widget ɗin allo na gida, ƙungiyoyin watsa shirye-shirye, da sauransu. Daga cikin waɗannan fasalulluka, saƙon gogewa ta atomatik ya zama mafi kyau. Fasalin share saƙonni ta atomatik yana ba da mai ƙididdige lokaci ko da a cikin taɗi na sirri, taɗi na rukuni da tashoshi.

Akwai wani bambanci tsakanin mai ƙidayar ƙidayar da kai da mai sharewa ta atomatik. Ba kamar tattaunawar sirri ba, mai ƙididdigewa ta atomatik ta Telegram yana farawa lokacin da kuka aika saƙon ba lokacin da mai karɓa ya karanta ba. Don haka, abin da hakan ke nufi shi ne cewa saƙon na iya ƙarewa tun kafin mai karɓa ya karanta.

Matakai don kunna da amfani da fasalin gogewa ta atomatik akan Telegram

A cikin wannan labarin, za mu raba jagorar mataki-mataki kan yadda ake kunnawa da amfani da saƙon sharewa ta atomatik akan app ɗin saƙon Telegram. Don haka, bari mu duba.

Mataki 1. Da farko, bude Google Play Store kuma bincika Telegram. Sabunta manhajar Telegram daga Google Play Store.

Mataki 2. Yanzu bude Telegram app kuma fara tattaunawa. Yanzu danna dige guda uku kamar yadda aka nuna a ƙasa.

Mataki 3. Daga popup, zaɓi zaɓi "Tarihi mai haske"

Zaɓi zaɓin "Clear History"

Mataki 4. A cikin “Clear History” pop-up, zaku sami sabon zaɓi, Share saƙonni ta atomatik a cikin wannan taɗi

"Share saƙonnin kai tsaye a cikin wannan taɗi"

Mataki 5. Kuna buƙatar saita tsawon lokaci sannan danna maɓallin Kunna shafewa ta atomatik.

Danna maɓallin "Enable Auto Deletion" button.

Mataki 6. Da zarar an kunna, sabbin saƙonni za a goge ta atomatik bayan ƙayyadadden lokaci.

Mataki 7. Don ganin ƙidayar lokaci, matsa saƙon.

Kirga saƙo

Mataki 8. Kuna iya amfani da fasalin iri ɗaya a cikin tattaunawar Rukunin Telegram. Duk da haka , Dole ne ku zama manajan rukuni . Da zarar an kunna, kowane sabon saƙon da aka aika a cikin ƙungiyar zai ƙare ta atomatik. Duk da haka , Membobin rukuni ba za su iya ganin lokacin saƙon ba .

Share saƙonni ta atomatik a cikin ƙungiyoyin Telegram

Wannan! na gama Wannan shine yadda zaku iya kunnawa da amfani da saƙon sharewa ta atomatik akan Telegram.

Don haka, wannan labarin yana game da yadda ake kunnawa da amfani da saƙonnin sharewa ta atomatik akan Telegram. Da fatan wannan labarin ya taimake ku! Da fatan za a raba tare da abokan ku kuma. Idan kuna da wata shakka game da wannan, ku sanar da mu a cikin akwatin sharhi da ke ƙasa.

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi