Yadda ake kunna ko kashe ayyuka a cikin Windows 11

Wannan sakon yana nuna matakan ɗalibai da sababbin masu amfani don kunna ko kashe ayyuka a cikin Windows 11. A cikin Windows, aikace-aikace da wasu ayyuka sun ƙunshi ayyuka waɗanda ke gudana a bango yawanci ba tare da mahallin mai amfani ba ko mai amfani da hoto.

Wasu manyan tsarin aiki na Windows suna gudanar da ayyuka. Fayil Explorer, Buga, Sabunta Windows, Nemo Windows, da ƙari ana samun su ta Sabis.

Ta hanyar ƙira, wasu ayyuka suna farawa ta atomatik lokacin da Windows ta fara. Wasu kuma an tsara su don farawa akan buƙata kawai. Ƙananan ayyuka za su fara lokacin gudana ko jinkirta koda bayan duk wasu sun fara.

Wasu Sabis kuma sun ƙunshi alaƙa ko sabis na yara. Lokacin da kuka daina hidimar iyaye, za a dakatar da hidimar yaro ko yaro. Ba da damar sabis na iyaye ba lallai ba ne ya kunna sabis na yaro ko yaro.

Anan akwai ainihin bayanan da kuke buƙatar sani game da Sabis na Windows.

Kafin fara shigar da Windows 11, bi wannan labarin Bayanin shigar da Windows 11 daga kebul na USB

Nau'in sabis na farawa a cikin Windows 11

Kamar yadda aka ambata a sama, ayyuka suna da mahimmanci don Windows suyi aiki lafiya. Koyaya, ana iya samun lokutan da kuke buƙatar kunna ko kashe sabis ɗin da ake buƙata da hannu.

Waɗannan su ne hanyoyi daban-daban don fara ayyuka a cikin Windows:

  • atomatik  Sabis na wannan yanayin koyaushe zai fara a lokacin taya lokacin da Windows ta fara.
  • atomatik (jinkiri farawa)  Sabis a cikin wannan yanayin zai fara daidai bayan lokacin taya lokacin da aka fara wasu muhimman ayyuka.
  • Atomatik (jinkirin farawa, farawa)  Sabis ɗin zai fara aiki a wannan jihar nan da nan bayan ya tashi lokacin da wasu ayyuka ko aikace-aikace ke ƙaddamar da shi musamman.
  • Manual (farawa)  Za a fara ayyuka a cikin jihar lokacin da wasu ayyuka ko aikace-aikace ke jawo su musamman ko kuma lokacin da "ayyukan da yawa ke gudana koyaushe".
  • littafin jagora  Matsayin sabis na hannu yana bawa Windows damar fara sabis akan buƙata kawai ko lokacin da mai amfani ya fara shi da hannu ko sabis ɗin da ke aiki na musamman tare da hulɗar mai amfani.
  • karye  Wannan saitin zai dakatar da sabis ɗin daga aiki, koda kuwa ya cancanta.

Don ganin yadda aka fara, tsayawa ko canza shi, ci gaba a ƙasa.

Yadda ake kunna sabis a cikin Windows 11

Yanzu da kuka san game da nau'ikan farawa daban-daban don sabis a cikin Windows, bari mu ga yadda ake yin sa.

Da farko, fara aikace-aikacen Sabis. Kuna iya yin hanyoyi da yawa: Hanya ɗaya ita ce danna maɓallin Fara, sannan bincika sabis, ƙarƙashin Mafi Match, zaɓi Aikace-aikacen Sabis Kamar yadda aka nuna a kasa ,.

Madadin, danna maɓallin  Windows + R a kan maballin don buɗe akwatin umarni Run. Sannan rubuta umarnin da ke ƙasa kuma danna Shigar.

ayyuka.msc

Da zarar ka buɗe aikace-aikacen Sabis, ya kamata ka ga allo mai kama da wanda ke ƙasa.

Dole ne a shigar da ku  a matsayin admin  Don kunna da kashe sabis.

Don canza nau'in farawa na sabis, danna sau biyu sabis ɗin da kake son kunnawa ko kashe don buɗe shafin kaddarorin sa.

A cikin windows Properties na sabis, zaku iya canza nau'in farawa sabis zuwa atomatikأو Na'urar atomatik (An fara Farawa).

Danna Aiwatarbutton to OKDon amfani da canje-canje kuma fita daga Properties taga.

Kuna iya sake kunna kwamfutar don fara sabis ɗin lokacin da Windows ta fara, ko danna maɓallin da ke ƙasa Matsayin Sabis Don fara sabis nan da nan. Fara

Yadda ake kashe sabis a cikin Windows 11

Idan kana son musaki sabis, kawai buɗe Properties na sabis windows, sa'an nan danna kan "" button. kashe " .

Na gaba, canza nau'in farawa sabis guraguأو manualDanna Aiwatarbutton, sannan OKDon amfani da canje-canjenku da fita taga kaddarorin sabis.

Yadda ake kunna ko kashe sabis daga saƙon umarni a cikin Windows 11

Ana iya yin matakai iri ɗaya kamar na sama daga Umurnin Saƙo ta amfani da wasu umarni. Da farko, kuna buƙatar buɗe Command Command a matsayin mai gudanarwa.

Sannan gudanar da umarnin da ke ƙasa don kunna sabis:

atomatik:

sc config"sunan sabisfarawa = atomatik

Auto (jinkiri fara)

sc config"sunan sabisstart=delayed-auto

Tsaya kuma kashe sabis:

ku tsaya"sunan sabis"&& sc config"sunan sabisfarawa = naƙasasshe

ɗan littafin:

sc config"sunan sabis"fara = buƙatar && sc farawa"sunan sabis"

maye gurbin sunan sabisSunan sabis ɗin da kuke son kunna ko kashewa

Shi ke nan, ya kai mai karatu!

Kammalawa :

Wannan sakon ya nuna muku yadda ake kunna ko kashe sabis a ciki Windows 11. Idan kun sami kowane kuskure a sama ko kuna da wani abu don ƙarawa, da fatan za a yi amfani da fom ɗin sharhi a ƙasa.

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi