Yadda ake korar mutane daga Wi-Fi ku

Yadda ake korar mutane daga Wi-Fi ku

Da zarar ka ba wa wani kalmar sirri ta Wi-FI, za su sami damar shiga Wi-Fi mara iyaka, kuma za su iya shiga cibiyar sadarwarka akan duk na'urorinsu. Wannan shine yadda yawanci yake aiki, ko ta yaya. Ga yadda ake kunna shi.

Zabin 1: Canja kalmar sirri ta Wi-Fi

Hanya mafi sauƙi kuma mafi aminci ita ce kawai Canza kalmar sirri ta Wi-Fi akan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa . Wannan zai cire haɗin duk na'urori da ƙarfi daga cibiyar sadarwar Wi-Fi ku - har ma da naku Wi-Fi. Dole ne ku sake haɗawa da hanyar sadarwar Wi-Fi ta shigar da sabon kalmar sirri akan duk na'urorin ku. Duk wanda bashi da sabon kalmar sirrinku ba zai iya haɗawa ba.

Bari mu faɗi gaskiya: Idan kuna da na'urori da yawa, sake haɗa su duka yana da wahala. Amma kuma ita ce hanya ɗaya ta gaske, marar wauta. Ko da za ka iya sanya baƙaƙen na'ura a kan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ta yadda ba za ta iya sake haɗawa ba, duk wanda ke da kalmar wucewa ta Wi-Fi zai iya haɗawa akan wata sabuwar na'ura. (Kuma ko da ba su tuna kalmar sirri ba, akwai hanyoyi Don dawo da ajiyayyun kalmomin shiga Wi-Fi akan Windows PC da sauran na'urori.)

Don yin wannan, kuna buƙatar samun dama ga saitunan saitunan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa - yawanci a cikin mahallin gidan yanar gizo - shiga kuma canza kalmar wucewa ta Wi-Fi. Kuna iya canza sunan cibiyar sadarwar Wi-Fi yayin da kuke ciki kuma. mun samu Jagora don samun dama ga mahaɗin yanar gizon na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa Hakanan zaka iya yin binciken gidan yanar gizo don sunan mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da lambar ƙirar ku don nemo jagorar masana'anta da umarnin hukuma. Nemo sashin "Wireless" ko "Wi-Fi" na zaɓuɓɓukan hanyoyin sadarwar ku.

Duk wannan yana ɗauka cewa kun saita kalmar sirri akan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa! Tabbatar kun kunna Amintaccen boye-boye (WPA2) Kuma saita kalmar wucewa mai ƙarfi. idan na kasance Yana ɗaukar bakuncin cibiyar sadarwar Wi-Fi buɗaɗɗe , kowa zai iya haɗawa.

 

Zabin 2: Yi amfani da tace adireshin MAC akan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa

Wasu masu amfani da hanyar sadarwa suna da fasalulluka masu sarrafa dama waɗanda zasu iya sarrafa waɗanne na'urori aka yarda su haɗa su. ga kowace na'ura mara waya MAC address na musamman . Wasu masu amfani da hanyar sadarwa suna ba ku damar toshe na'urori tare da takamaiman adireshin MAC daga haɗawa. Wasu masu amfani da hanyar sadarwa suna ba ku damar ba da izini ga na'urori masu izini kawai kuma su hana wasu na'urori haɗi a nan gaba.

Ba duk masu amfani da hanyar sadarwa ba ma suna da wannan zaɓi. Ko da za ku iya amfani da shi, ba shi da cikakken aminci. Duk wanda ke da kalmar wucewa ta Wi-Fi na iya canza adireshin MAC na na'urarsu don daidaitawa da maye gurbin adireshin da aka ba da izini akan hanyar sadarwar Wi-Fi ɗin ku. Ko da babu wanda ya yi, dole ne ka shigar da adiresoshin MAC da hannu lokacin haɗa sabbin na'urori ko maharin zai iya haɗawa a kowane lokaci-ba alama bace.

Duk wadannan dalilai. Muna ba da shawarar kada a yi amfani da tace adireshin MAC .

Amma, idan kawai kuna son dakatar da na'urar - watakila na'urar yaranku - kuma ba ku damu da su yawo a cikin toshe ba, wannan na iya zama kyakkyawan tsarin kula.

Dole ne ku duba cikin saitunan WI-Fi na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa don ganin ko yana goyan bayan wani abu kamar wannan. Misali, akan wasu hanyoyin sadarwa na Netgear, ana kiran wannan "Jerin Samun Katin Mara waya".  A kan sauran hanyoyin sadarwa na Netgear kamar Nighthawk, sarrafa fasali Ikon Samun shiga Intanet kawai - Na'urorin da aka toshe har yanzu suna iya haɗawa zuwa Wi-Fi amma an hana shiga Intanet. Google Wifi Routers ya baka damar Na ɗan lokaci "kashe" damar intanet don na'urori , amma wannan ba zai kashe hanyar sadarwar Wi-Fi ɗin ku ba.

Zabin 3: Yi amfani da cibiyar sadarwar baƙo tukuna

Idan kuna ba baƙo damar zuwa hanyar sadarwar Wi-Fi ku, zaku iya sauƙaƙe wa kanku wannan tsari da shi Saita Wi-Fi don baƙi akan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa . Cibiyar sadarwar baƙo wata hanyar sadarwa ce daban. Misali, zaku iya samun hanyar sadarwa ta "Home Base" da wata cibiyar sadarwa mai suna "Home Base - Guest". Ba za ku taɓa ba baƙi damar shiga babbar hanyar sadarwar ku ba.

Yawancin hanyoyin sadarwa suna ba da wannan fasalin, kuma suna kiransa "baƙi na cibiyar sadarwa" ko "hanyar baƙi" a cikin saitunan su. Cibiyar sadarwar baƙonku na iya samun kalmar sirri daban gaba ɗaya. Idan kun taɓa buƙatar canza shi, zaku iya canza kalmar sirrin cibiyar sadarwar baƙo ba tare da canza kalmar sirri ta farko ba da kashe na'urorin ku.

Yawancin cibiyoyin sadarwar baƙi suna 'keɓance' daga babbar hanyar sadarwar ku kuma. Na'urorin baƙo ba za su iya samun damar hannun jarin fayil a kan kwamfutocinku ko wasu albarkatun hanyar sadarwa ba idan kun kunna keɓewa ko kashe Baƙi Baƙi don Samun Samun Albarkatun Sadarwar Gida, ko kowane zaɓi da ake kira.

Har ila yau, za ku duba cikin saitunan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa don ganin ko yana da fasalin "Guest Network". Koyaya, hanyoyin sadarwar baƙo sun fi gama gari fiye da ACLs.

Idan za ku iya samun dama ga na'urar da aka haɗa zuwa Wi-Fi

A cikin yanayin da ba zai yiwu ba cewa kuna da damar yin amfani da na'urar wani kuma ba su saita kalmar wucewa ba ko kuma ba za su iya hana ku ba, kuna iya cire kalmar sirri da aka adana. Misali, zaku iya Fada iPhone ya manta cibiyar sadarwa  أو Share bayanan martabar Wi-Fi da aka ajiye akan Windows .

Da ace kana da damar yin amfani da na'urar mutum kuma ba sa tunawa ko rubuta kalmar sirri ta Wi-Fi, wannan zai magance matsalarka. Ba za su iya sake haɗawa akan wannan na'urar ba sai dai idan sun sake shigar da kalmar wucewa. Tabbas, suna iya duba shi akan duk wasu na'urorin da suke da damar zuwa inda aka adana kalmar sirri.

Me game da shirye-shiryen da ke korar mutane daga Wi-Fi?

Nemo wannan gidan yanar gizon, za ku sami mutane suna ba da shawarar shirye-shirye kamar Netcut ko JamWifi, waɗanda za su iya aika fakiti zuwa wasu na'urori akan hanyar sadarwar ku ta Wi-Fi suna gaya musu su cire haɗin.

Tallace -tallace

Waɗannan kayan aikin software galibi suna aiwatarwa Harin Cire Wi-Fi Don kunna na'ura na ɗan lokaci daga cibiyar sadarwar ku ta Wi-Fi

Wannan ba shine ainihin mafita ba. Ko da bayan an hana na'urar izini, za ta yi ƙoƙarin haɗawa. Shi ya sa wasu kayan aikin na iya aika fakitin “deauth” kullum idan kun bar kwamfutarku tana aiki.

Wannan ba hanya ce ta gaske don cire wani daga cibiyar sadarwar ku ba kuma a tilasta shi ya zauna a layi.

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi