Yadda ake sa kwamfutarka ta tashi ta atomatik

Yadda ake sa kwamfutarka ta tashi ta atomatik

Lokacin da ka sanya kwamfutar ka barci, yawanci yana jira har sai ka danna maballin kafin ta tashi daga barci - amma zaka iya sa kwamfutarka ta tashi daga barci a wani lokaci na musamman.

Wannan na iya zama da amfani musamman idan kuna son kwamfutarku ta farka kuma ta yi abubuwan zazzagewa a cikin sa'o'i marasa ƙarfi ko fara wasu ayyuka kafin ku farka da safe - ba tare da gudu duk dare ba.

Ƙayyade lokacin tashi

Don kunna kwamfutar ta atomatik, za mu ƙirƙiri aikin da aka tsara. Don yin wannan, buɗe Task Scheduler ta buga Task Scheduler a cikin Fara menu idan kana amfani da Windows 10 ko 7 (ko Fara Allon idan kana amfani da Windows 8.x) kuma danna Shigar.

A cikin taga mai tsara ɗawainiya, danna Ƙirƙiri hanyar haɗin kai don ƙirƙirar sabon ɗawainiya.

Kira aikin wani abu kamar "farka". Hakanan kuna iya gaya masa ya gudana idan mai amfani ya shiga ko a'a kuma saita shi don gudanar da mafi girman gata.

A kan Tasiri shafin, ƙirƙiri sabon faɗakarwa wanda zai gudanar da aikin a lokacin da kuke so. Wannan na iya zama mai maimaitawa ko jadawalin lokaci ɗaya.

A shafin Yanayi, kunna zaɓin Kunna kwamfuta don gudanar da wannan aikin.

A kan Ayyukan Ayyuka, dole ne ka zaɓi aƙalla aiki ɗaya don aikin - alal misali, za ka iya tambayar aikin don gudanar da mai sauke fayil. Idan kuna son tayar da tsarin ba tare da gudanar da shirin ba, zaku iya gaya wa aikin ya gudana cmd.exe ta amfani da mahawara /c "fita" Wannan zai ƙaddamar da rufe taga Command Prompt nan da nan, ba tare da yin komai ba yadda ya kamata.

Ajiye sabon aikin ku bayan ƙirƙirar shi.

Tabbatar cewa an kunna Wake Timers

Domin wannan ya yi aiki, kuna buƙatar tabbatar da cewa an kunna masu ƙararrawa a cikin Windows. Don yin wannan, je zuwa Control Panel> Hardware da Sauti> Zaɓuɓɓukan Wuta. Danna Canja saitunan tsarin don tsarin wutar lantarki na yanzu, danna Canja saitunan wutar lantarki na ci gaba, fadada sashin Barci, faɗaɗa sashin masu ƙidayar lokaci, kuma tabbatar an saita shi zuwa Enable.

Sanya kwamfutar tayi barci

Sanya kwamfutar ta kwanta ta amfani da zaɓin barci maimakon rufe ta. Kwamfuta ba za ta farka ba idan ba a yanayin barci ba. Kuna iya kuma Canja zaɓuɓɓukan ajiyar wuta a cikin Windows Don sanya kwamfutar ta barci ta atomatik bayan ba a yi amfani da ita na ɗan lokaci ba ko lokacin da aka danna wasu maɓalli. (Idan kana amfani da Windows 8.x, zaɓin barci zai kasance a cikin menu na bayanin martaba akan allon farawa.)

Hakanan zaka iya ƙirƙirar aikin da aka tsara wanda zai sa kwamfutarka barci.  

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi