Yadda ake Rarraba Hard Disk akan Windows 11

Wannan matsayi yana nuna ɗalibai da sababbin masu amfani matakai don shiryawa da rarraba sabon rumbun kwamfutarka lokacin amfani da Windows 11. Windows yana ba masu amfani damar ƙirƙirar ɓangarori akan rumbun kwamfutarka don ingantaccen sarrafa bayanai da haɓaka aiki a wasu lokuta.

Sabuwar kwamfutarka na iya zuwa tare da rumbun kwamfutarka ɗaya da ɗaya ko partitions. Idan ka haɗa sabon rumbun kwamfutarka zuwa kwamfutarka, yawanci za a haɗa shi zuwa bangare guda shima. Kuna iya ƙirƙirar ɓangarori da yawa kamar yadda tsarin ko tuƙi ya ba da izini. Amma ba za ku so ku yi hakan a cikin yanayi na al'ada ba.

A mafi yawan lokuta, raba bangare ɗaya ko biyu akan rumbun kwamfutarka yana da ma'ana lokacin da kake son ƙirƙirar ɓangarori daban-daban ta yadda bayanan sirri ke kasancewa a bangare ɗaya kuma ba ka raba bangare ɗaya da tsarin aiki.

A cikin Windows, ɓangaren da kuka ƙirƙira ana kiransa da tukwici kuma gabaɗaya yana da harafi mai alaƙa da shi. Kuna iya ƙirƙira, raguwa, sake girman ɓangarori, da ƙari.

Don fara ƙirƙira da sarrafa ɓangarori a cikin Windows 11, bi matakan da ke ƙasa.

Kafin fara shigar da Windows 11, bi wannan labarin Bayanin shigar da Windows 11 daga kebul na USB

Yadda ake ƙirƙirar partition a cikin Windows 11

Kamar yadda aka ambata a sama, wanda zai iya ƙirƙirar partitions daga tsarin rumbun kwamfutarka. Hard disk ɗin Windows zai sami bangare ɗaya. Za'a iya rage girman wannan bangare guda ɗaya kuma a sake girmansa don ƙirƙirar ƙarin ɓangarori akan rumbun kwamfutarka.

Matakan da ke ƙasa suna nuna muku yadda ake yin wannan a cikin Windows 11.

Da farko, matsa Fara menuKuma buga  Ƙirƙiri da tsara ɓangarorin faifai, ciki mafi kyau daidaita , zaɓi Featured don buɗe aikace-aikacen Control Panel.

Kayan aikin Gudanar da Disk na Windows yakamata yayi kama da hoton da ke ƙasa. Ana nuna duk fayafai da ba a saita su azaman ba m da un  Sadaukarwa .

Windows zai sa ka tsara sabon rumbun kwamfutarka wanda ba a tsara shi ba. Danna maɓallin KO" Lokacin tambaya kamar yadda aka bayyana a sama.

Da zarar rumbun kwamfutarka an tsara, za ka iya fara ƙirƙirar partitions. Windows 11 yana goyan bayan GPT, saboda haka zaku iya zaɓar wannan zaɓi. Ta hanyar tsoho, an zaɓi MBR, kuma idan ba ku da tabbacin ko drive ɗin da kuke sakawa yana goyan bayan GPT, MBR ya isa.

Idan kuna saita tuki ko bangare mafi girma fiye da 2TB ko kuna son amfani da sabon salon rarraba, zaɓi GPT.

Yadda ake ƙirƙirar sabon bangare mai sauƙi a cikin Windows 11

A cikin drive ɗin da aka tsara tare da Ba a sanyaya basashe, danna dama kuma zaɓi "Select"  Sabuwar Bangare أو  Sabon Sauti Mai Sauqi daga zaɓin da aka nuna.

Wani sabon mayen ƙara mai sauƙi yana buɗewa. Danna gaba don fara saita sabon bangare.

Zaɓi girman ɓangaren ɓangaren da kake son ƙirƙirar, sannan danna Next. Rarraba ko girman girma Girman da ke wakiltar iyakar iya aiki a megabyte na tuƙi. Ta hanyar tsoho, za a ƙirƙiri bangare don amfani da cikakken sarari akan tuƙi.

Idan kuna son ƙirƙirar ɓangarori da yawa akan tuƙi, dole ne ku zaɓi adadin da bai ɗauki cikakken sarari akan rumbun kwamfutarka ba.

Zaɓi harafin tuƙi don sabon ɓangaren ku, kuma danna maɓallin Gaba.

Tabbatar cewa an tsara drive ɗin azaman NTFS, canza sunan ƙara (na zaɓi), sannan danna maɓallin gaba.

Danna maɓallin Gama don kammala maye.

Da zarar an yi, sabon bangare ya kamata ya bayyana a cikin Gudanar da Disk.

Shi ke nan, ya kai mai karatu!

ƙarshe:

Wannan sakon ya nuna muku yadda ake ƙirƙirar sashe akan Windows 11. Idan kun sami kowane kuskure a sama ko kuna da wani abu don ƙarawa, da fatan za a yi amfani da fom ɗin sharhi a ƙasa.

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi