Yadda ake cire hutun shafi a cikin Excel

Har sai kun fara ƙoƙarin daidaita yanayin maƙunsar rubutu a cikin Excel, ƙila ba za ku san wahalar da zai iya zama ba don gyara batutuwa tare da matsayi na hutun shafi na hannu. Bugawa a cikin Excel na iya zama abin takaici, kuma mutane da yawa za su yi ƙoƙarin ƙara hutun shafuka da yawa a cikin takardarsu a ƙoƙarin gyara al'amuran rabuwar bayanai da ke haifar da fashewar shafi ta atomatik a cikin Excel.

Amma lokacin da kuka yi amfani da kayan aikin Saka Page Break a ƙoƙarin gyara matsaloli tare da faɗuwar shafi ta atomatik, kuna iya haifar da wasu matsaloli cikin sauƙi. Magance waɗannan al'amurra na iya zama abin takaici saboda shigar da hutun shafi da hannu ba su da sauƙin gani kuma yana iya zama matsala lokacin ƙara ko cire bayanai daga maƙunsar rubutu.

Fayilolin da aka ƙirƙira a cikin Microsoft Excel 2013 ba kasafai ake buga su yadda kuke so ta tsohuwa ba. Wannan zai yi gyare-gyare ga abubuwa da yawa na shafi waɗanda ke shafar bugu, kuma yana iya haɗawa da shigar da karyawar shafi na hannu.

Amma idan ka fara gyara layuka, ginshiƙai, ko ɗaiɗaikun sel na takardar aikinku, ƙila za ku ga cewa rugujewar shafi na hannu yana haifar da wani bakon ɗabi'ar bugu. Komawa da daidaita hutun shafi na hannu na iya zama abin takaici, saboda haka kuna iya yanke shawarar cire duk hutun shafi kawai kuma ku sake farawa. Koyarwarmu a cikin wannan labarin za ta nuna muku matakan da za ku ɗauka don sake saita duk karyawar shafi a cikin takardar aikinku.

Yadda ake cire duk karyawar shafi daga takaddar aiki a cikin Excel

  1. Bude takardar aikin.
  2. Zaɓi shafin Tsarin shafi .
  3. Danna maɓallin karya .
  4. Gano wuri Sake saita duk hutun shafi .

Jagoranmu da ke ƙasa yana ci gaba da ƙarin bayani kan cire duk karyawar shafi daga maƙunsar ku na Excel, gami da hotunan waɗannan matakan.

Yadda za a Sake Saitin Rushewar Shafi a cikin Excel (Jagora tare da Hotuna)

Jagorar da ke ƙasa tana ɗauka cewa kuna da takaddar aikin Microsoft Excel 2013 tare da hutun shafi na hannu, kuma kuna son cire duk faɗuwar shafi da sake saita su zuwa karyawar shafin da ke faruwa ta tsohuwa. Idan kun bi matakan da ke ƙasa kuma ba ku ga zaɓin Sake saitin Duk Shafi ba, babu hutun shafi na hannu a cikin takardar aikinku. Idan takardar aikin ta buga da ban mamaki ba tare da karya shafi ba, za a iya samun takamaiman wurin bugawa. 

Mataki 1: Bude fayil ɗin ku a cikin Excel 2013.

 

Mataki 2: Danna kan shafin Tsarin shafi A saman taga.

Mataki 3: Danna maɓallin karya" A cikin sashin " Saita shafi" a cikin kewayawa mashaya, sa'an nan danna kan "Option" Sake saita duk hutun shafi" .

Ana cire hutun shafi a cikin Excel a matakin takardar aiki. Idan kuna son cire hutun shafi daga takaddun aiki da yawa, kuna buƙatar yin wannan don kowane takarda daban.

Me yasa nake buƙatar ƙara ko cire hutun shafi a cikin Excel?

Microsoft Excel na iya zama aikace-aikace mai wahala don aiki tare da lokacin da kuke buƙatar buga wani abu. Ba ya fahimtar bayanan da kuka buga a cikin sel ɗin ku, kuma ba za ta yi ƙoƙarin kiyaye layuka ko ginshiƙai tare a shafi ɗaya ba idan hakan zai sa bayanan cikin sauƙin karantawa.

Hanya ɗaya da zaku iya ƙoƙarin magance wannan matsalar bugun bugu ita ce ta amfani da hutun shafi na hannu. Lokacin da kuka ƙara hutun shafi na hannu, kuna gaya wa Excel cewa ya kamata ya fara sabon shafi a wannan wurin. Wannan yana ba ku ɗan iko akan abin da aka buga bayanai akan wane shafi, yana sauƙaƙa wa masu sauraron ku damar fahimtar bayanan ku.

Amma yana yiwuwa wani ya sami ra'ayoyi daban-daban don maƙunsar rubutu, wanda zai sa a cire shi ko a ƙara ƙarin bayanai. Rushewar shafi na hannu ba zai sabunta ba don nuna wannan, kuma kuna iya ƙarewa da ayyukan bugu na ban mamaki a sakamakon haka. A cikin waɗannan lokuta, yakamata ku iya cire hutun shafi na hannu domin ku iya buga komai daidai.

Ƙara koyo game da yadda ake cire hutun shafi a cikin Excel 2013

Kamar yadda aka ambata a baya, cire hutun shafi a cikin Microsoft Excel yana ɗaya daga cikin ayyukan da ba za ku iya ɗauka ba yayin zabar takaddun aiki da yawa. Idan kuna son sake saita duk hutun shafi don takaddar aiki guda ɗaya a cikin littafin aikin Excel, kuna buƙatar sake duba littafin aikin gabaɗaya kuma zaɓi kowane ɗayan takaddun takaddun da kuke son sake saita faɗuwar shafin.

Idan kawai kuna son cire hutun shafi guda ɗaya a cikin Microsoft Excel, zaku iya danna tantanin halitta a jere a ƙasan hutun shafi, sannan danna maɓallin Breaks a cikin rukunin Saita Shafi kuma zaɓi zaɓin Cire Shafin Break. Idan kuna son cire hutun shafi a tsaye, zaku iya danna tantanin halitta zuwa dama na hutun shafin maimakon.

Yayin da zaku iya ganin fashewar shafi a cikin ra'ayi na yau da kullun a cikin Excel ta neman grid ɗin ɗan duhu, suna iya zama da wahala a gani. Kuna iya yin la'akari da ƙaura zuwa Fayil > Buga kuma duba samfotin bugu don ganin yadda takaddun aikin ku da aka buga zai yi kama, ko je zuwa Duba shafin kuma danna preview tazara shafin أو Tsarin shafi Don ganin yadda abubuwa za su kasance a shafin da aka buga. Wasu mutane ma za su danna Page Break Preview su bar Excel a cikin wannan ra'ayi saboda sun sami hanya mafi sauƙi don aiki.

Idan kuna fuskantar matsala ƙoƙarin samun daidaitaccen nau'in hutun shafi a cikin Excel 2013 lokacin da kuka danna sel guda ɗaya, gwada zaɓin gaba ɗaya jere ko shafi maimakon. Idan ka danna lambar jere don zaɓar layin gaba ɗaya, Excel zai ƙara hutun shafi a kwance sama da wannan layin lokacin da ka danna. Saka hutun shafi . Akasin haka, idan ka danna harafin shafi don zaɓar gabaɗayan shafi, Excel zai ƙara hutun shafi a tsaye hagu na jere lokacin da ka ƙara hutun shafi.

Akwai saituna da yawa a cikin Microsoft Excel 2013 waɗanda zasu iya shafar yadda ake buga maƙunsar rubutu. Saituna ɗaya wanda gabaɗaya ana saita shi shine gridlines ko iyakoki waɗanda ke raba sel ɗinku a gani. 

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi