Yadda ake tsara tsarin kulawa ta atomatik akan Windows 11

Wannan sakon yana nuna matakan ɗalibai da sababbin masu amfani don tsara tsarin kulawa ta atomatik Windows 11. Kulawa ta atomatik fasali ne a cikin Windows wanda ke haɗa nau'ikan ayyuka daban-daban na baya kuma yana yin su gaba ɗaya a ƙayyadadden lokaci, yawanci 2 AM ta tsohuwa.

An saita windows gyare-gyare ta atomatik don aiki na awa ɗaya kawai. Idan ba a kammala ayyuka a cikin wannan sa'a ba, Windows za ta tsaya ta kammala aikin a lokacin kulawa na gaba. Idan kwamfutarka tana kashe kuma ayyuka ba su gudana, Windows za ta gudanar da ayyukan a lokaci na gaba lokacin da kwamfutarka ba ta aiki.

Ayyukan kula da tsarin Windows sun haɗa da sabunta Windows, sikanin tsaro, da sauran abubuwan gano tsarin.

Ana kunna Kulawar Tsarin atomatik ta Windows ta tsohuwa, kuma Microsoft ya ba da shawarar kasancewa haka. Duk da haka, idan kwamfutarka yawanci ba ta kunna a 2 AM kowace rana, za ka iya canza lokacin taya da aka tsara da sabunta shi zuwa wani ramin daban don haka kamara ta tabbatar da ayyukan suna gudana kullum.

Don fara tsara tsarin kulawa ta atomatik akan Windows 11, bi matakan da ke ƙasa.

Kafin fara shigar da Windows 11, bi wannan labarin Bayanin shigar da Windows 11 daga kebul na USB

Yadda za a Canja Lokacin Kulawa ta atomatik yana gudana akan Windows 11

Kamar yadda aka ambata a sama, ayyukan kula da tsarin Windows na atomatik suna gudana da karfe 2 na safe kowace rana. Idan kwamfutarka ba ta kunne yawanci a wannan lokacin na rana, za ka iya canza lokacin tafiyar da aka tsara zuwa lokacin da kwamfutarka ke kunne ba a amfani da ita.

Don yin wannan, bi matakan da ke ƙasa.

Dole ne a yi muku rajista  shugaba Don shiga ta yadda zaku iya canzawa ko sarrafa kulawa ta atomatik.

Da farko, bude Control Panel. Kuna iya yin hakan ta dannawa Fara button, to search for Control Panel. a ciki mafi kyau daidaita , Danna Control Panel app don buɗe shi.

Lokacin da Control Panel ya buɗe, je zuwa Tsari da Tsaro> Tsaro da Kulawa. 

A cikin faifan Saituna, danna maballin mai fuskantar ƙasa don faɗaɗa saitunan Kulawa. Can, danna Canja saitunan kulawaMahadar tana kamar yadda aka nuna a kasa.

A cikin sashin Kulawa ta atomatik, canza lokacin da kuke son Windows Maintenance Atomatik ya gudana. danna OKDon ajiye canjin kuma ku rufe.

Babu wata hanyar da za a dakatar da waɗannan ayyukan kulawa ta atomatik. Wannan fasalin yana nan don taimakawa kwamfutarka ta yi aiki cikin sauƙi da inganci, don haka kuna iya sarrafa ta kullun.

ƙarshe:

Wannan sakon ya nuna muku yadda ake tsara tsarin kulawa ta atomatik don Windows. Idan kun sami kowane kuskure a sama ko kuna da wani abu don ƙarawa, da fatan za a yi amfani da fom ɗin sharhi a ƙasa.

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi