Yadda za a ɗauki bayanin kula mai sauri akan iPad

Ajiye duk wani muhimmin bayani akan allonku da sauri tare da sabon fasalin bayanin kula da sauri a cikin iPadOS 15.

iPadOS 15 yana da sabon fasalin da zai sauƙaƙa rayuwa ga masu amfani da iPad. Bari mu ba ku amsa mai sauri. Ƙarin ƙarin mashahurin aikace-aikacen Notes, wannan sabon fasalin yana ba ku damar ƙirƙirar rubutu akan kowane allo ko app akan iPad. Ba tare da buɗe app ɗin Notes ba, zaku iya rubuta mahimman bayanai a can a cikin Saurin Bayanan kula.

Kodayake Apple yana sayar da fasalin da farko ga masu amfani da Apple Pencil, yana da amfani ga masu amfani da Apple Pencil da waɗanda ba masu amfani ba. Kuna iya samun dama ga Quick Note ko da kuna da maɓalli na waje daga Apple.

Menene saurin rubutu?

Quick Note shine ƙaramin taga bayanin kula da ke buɗewa a kusurwar allon iPad. Wannan taga tana da ƙanƙanta wanda baya ɗaukar dukkan allonku. Amma kuna iya canza girmansa tare da sauƙaƙan taɓa yatsunku don ƙara girma ko ƙarami. Duk da haka, ba za a iya rage shi daga girman girman sa ba.

Hakanan zaka iya matsar da taga zuwa kowane kusurwar allon. Ko kuma za ku iya matsar da shi gaba ɗaya a gefe inda zai kasance a matsayin gefen bayyane wanda ke shirye don a kira shi bisa ga nufin ubangijinsa.

Duk abin kuma yana aiki kamar bayanin kula na yau da kullun. Kuna iya rubuta su da hannu tare da Apple Pencil ko rubuta da madannai. Ya ƙunshi duk zaɓuɓɓukan da ke cikin bayanin kula, kamar ƙara lissafin bayanai, zane-zane, hotuna, teburi, ko wasu zaɓuɓɓukan tsarawa.

Amma kuma yana da keɓantaccen fasalin bayanin kula mai sauri: kawai kuna iya ƙara hanyar haɗin da kuke amfani da ita a halin yanzu (daga mai bincike ko wasu ƙa'idodi) tare da dannawa ɗaya. iPad ɗin kuma zai nuna babban ɗan taƙaitaccen bayanin kula da sauri lokacin da kuka ƙara hanyar haɗi daga aikace-aikacen ko haskaka rubutu a cikin Safari a gaba da ziyartar rukunin yanar gizon. Kuna iya ci gaba da duk abin da kuke yi daga Quick Note.

thumbnail na gaggawar bayanin kula yana bayyana idan ka ziyarci shafin da ka ƙirƙiri Bayanan Saurin.

Abin da ya sa ya fi dacewa shi ne cewa za ku iya duba duk bayananku masu sauri daga taga mai yawo tare da sauƙaƙan hagu da dama. Hakanan zaka iya raba shi kai tsaye daga nan. Gaggawar Bayanan kula da kuka ƙirƙira akan iPad ɗinku kuma zasu kasance akan iPhone da Mac ɗinku. Yanzu da muka san menene, bari mu ga yadda ake amfani da shi.

Yadda za a Ƙirƙiri Ƙirƙiri Mai Sauri akan iPad

Akwai hanyoyi da yawa da za ku iya samun dama ga Quick Note on your iPad.

Hanya mafi sauƙi kuma mafi ban mamaki don ƙirƙirar bayanin kula mai sauri ita ce ta danna hagu daga kusurwar dama na ɓangaren dama na allon ta amfani da Apple Pencil ko yatsa.

Doke hagu daga kusurwar dama na ƙasa don ƙirƙirar bayanin kula mai sauri.

Idan ƙoƙarin gungurawa yana kama da rikitarwa, zaku iya samun dama gare shi daga wurin da aka saba sani - Cibiyar Kulawa. Amma wannan hanyar tana buƙatar saitin farko a ɓangaren ku saboda dole ne ku ƙara ta zuwa ginanniyar sarrafawa a Cibiyar Sarrafa. Buɗe Saituna app akan iPad ɗin ku kuma je zuwa zaɓin Cibiyar Sarrafa.

Tabbatar cewa canza In-App Access yana buɗe idan ba haka ba ba za ku iya amfani da wannan hanyar ba don ƙirƙirar bayanin kula mai sauri a cikin app. Na gaba, gungura ƙasa zuwa Ƙarin Gudanarwa kuma danna gunkin "+" zuwa hagu na Bayanin Sauri.

Yanzu, lokacin da kake son ƙirƙirar bayanin kula mai sauri, matsa ƙasa daga kusurwar dama ta sama don sauke Cibiyar Sarrafa. Sa'an nan, matsa kan gunkin Bayanan kula da sauri (samar rubutu mai rubutun rubutu a ciki).

Ga masu amfani da madannai na Apple na ɓangare na uku, kuna iya amfani da gajeriyar hanyar madannai Maɓallin GlobeQDon ƙirƙirar bayanin kula mai sauri. Idan kana amfani da kowane madannai ban da maɓallan waje na Apple, Hakanan zaka iya amfani da wannan gajeriyar hanya idan madannai naka yana da maɓallin Globe.

Amfani da Quick Notes akan iPad

Da zarar kun ƙirƙiri Ƙaƙwalwar Sauri ta amfani da kowane ɗayan hanyoyin da ke sama, ga wasu abubuwan da kuke buƙatar sani game da amfani da shi.

The Quick Notes taga zai bude a cikin ƙananan kusurwar dama na allon ta tsohuwa. Don matsar da shi zuwa ko'ina, matsa ka riƙe sandar a saman taga mai iyo kuma ja shi zuwa wani wuri.

Don matsar da shi gefe, ja bayanin kula zuwa kowane gefen gefen kallo. Kibiya za ta kasance a bayyane inda kuka bar ta. Latsa ka riƙe bayanin kula kuma sake ja ta akan allon ta amfani da kibiya.

Don sake girman taga, yi amfani da yatsu biyu kuma ku fizge don ƙara girman ko ciki don ƙarami.

Bayani mai sauri lokacin da ake sake girma zuwa girman girma.

Ta hanyar tsoho, ana buɗe bayanin kula mai sauri na ƙarshe lokacin ƙirƙirar bayanin kula mai sauri. Don fara sabon bayanin kula, danna alamar Sabuwar Bayanan kula a kusurwar sama-dama ta taga. Masu amfani da allon madannai na iya amfani da gajeriyar hanyar madannai umurninNDon fara sabon bayanin kula mai sauri.

Kuna iya canza wannan saitin don fara sabon bayanin kula maimakon buɗe bayanin gaggawa na ƙarshe lokacin ƙirƙirar bayanin kula mai sauri. Bude Saituna app kuma je zuwa Notes.

Sa'an nan kuma kashe Resume Last Quick Note button. Yanzu, lokacin da kuka ƙirƙiri bayanin kula mai sauri, koyaushe zai buɗe sabon bayanin kula ta tsohuwa.

Don amfani da wasu fasalulluka na bayanin kula kamar lissafin bayanai, hotuna, teburi, da sauransu, je zuwa menu a saman madannai kuma danna gunkin da ya dace.

Danna Ƙara Link lokacin da kake son ƙara hanyar haɗi zuwa shafin na yanzu daga Safari ko app zuwa bayanin kula.

Don canjawa zuwa wani bayanin kula mai sauri, matsa hagu ko dama akan bayanin kula. Duk bayanin kula da sauri da kuka ƙirƙira ana iya isa gare su ta hanyar latsa hagu ko dama akan taga mai iyo.

Don raba ko share bayanin kula da sauri, danna Ƙarin gunkin (menu mai digo uku) daga taga Quick Note.

Hakanan ana samun duk Bayanan kula da sauri a cikin babban fayil ɗin "Lissafi Mai sauri" a cikin ƙa'idar bayanin kula. Kuna iya samun dama gare shi daga app ɗin Notes kanta.

Ko danna gunkin Bayanan kula da sauri daga taga mai iyo.

Kuna iya matsar da bayanin kula mai sauri zuwa kowane babban fayil a cikin ƙa'idar Bayanan kula. Amma idan ka matsar da shi zuwa wani babban fayil, ba zai zama mai saurin rubutu ba kuma. Saboda haka, ba za a samu a cikin Quick Notes taga a cikin aikace-aikace.

lura: Kuna iya kulle bayanin kula mai sauri kawai idan kun matsar da shi zuwa wani babban fayil.


Wannan shine abin da kuke buƙatar sani game da wannan sabon fasalin a cikin iPadOS 15.

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi