Menene Amsar Tsaro Mai Sauri don iOS da macOS?

Koyi game da wannan sabon nau'in sabunta software a cikin yanayin yanayin Apple.

Idan sabon nau'in sabuntawa ya dame ku don na'urorin Apple ku, kuna mamakin abin da yake, ya kasance koyaushe yana can kuma kawai lura ko sabo ne, kuma ko yana da lafiya, ba ku kaɗai bane. Amsar tsaro cikin sauri ta aika mutane da yawa zuwa Intanet suna neman amsoshi.

Bayanin amsawar tsaro cikin sauri

Apple ya gabatar da Amsar Tsaro cikin sauri a cikin iOS 16.4.1, iPadOS 16.4.1, da macOS 13.3.1. Wani sabon fasalin tsaro ne wanda ke baiwa Apple damar isar da sabuntawar tsaro don iOS, iPadOS, da na'urorin macOS da sauri.

A baya, Apple kawai ya fitar da sabuntawar tsaro don tsarin aiki tare da sauran sabunta software. Yanzu, ana fitar da sabunta software gabaɗaya bayan an gwada su sosai don tabbatar da cewa ba su gabatar da wani sabon kwaro ba. Koyaya, wannan kuma yana nufin yana iya ɗaukar makonni ko ma watanni don masu amfani don karɓar sabbin abubuwan tsaro.

Amsar Tsaro cikin gaggawa yana canza wannan ta hanyar ƙyale Apple ya ƙara saurin isar da ingantaccen tsaro ga na'urori, misali, haɓakawa ga tsarin tsarin WebKit, mai binciken gidan yanar gizo na Safari, ko wasu mahimman ɗakunan karatu na tsarin. Waɗannan sabuntawar sun fi ƙanƙanta kuma sun fi niyya fiye da sabuntawar gargajiya, kuma ana iya isar da su ba tare da buƙatar cikakken sabunta tsarin aiki ba.

A halin yanzu yana samuwa ne kawai don sabbin nau'ikan iOS, iPadOS, da macOS. Koyaya, Apple na iya samar da shi don tsofaffin nau'ikan tsarin aikin sa a nan gaba.

Lokacin da aka isar da martanin tsaro, ana iya shigar da shi a wani sashe daban na tsarin aiki daga sauran fayilolin tsarin. Wannan yana taimakawa kare sauran tsarin daga raunin da ya faru.

Ana shigar da Amsoshi Mai Saurin Tsaro ta atomatik kuma kawai yana buƙatar sake yi mai sauri a ɓangaren ku wani lokaci. Ana nuna su ta hanyar wasiƙa bayan lambar sigar software, misali, iOS 16.4.1 (a). Don haka, idan akwai harafi a ƙarshen sigar software na yanzu, zai gaya muku cewa an yi amfani da QR.

Fa'idodin tsaro cikin sauri

Amsar tsaro cikin sauri yana ba da fa'idodi da yawa, gami da:

  • Sabunta tsaro cikin sauri: Yana ba Apple damar isar da sabuntawar tsaro ga na'urori da sauri. Wannan yana taimakawa kare masu amfani daga sabbin barazanar tsaro, waɗanda idan ba a gyara su ba, ana amfani da su "a cikin daji".
  • Karamin sabuntawa: Amsoshin tsaro sun yi ƙasa da sabuntawar gargajiya. Wannan yana nufin cewa ana iya saukewa da shigar da su cikin sauri. Gabaɗaya, masu amfani da yawa suna ci gaba da jinkirta sabunta software saboda ba sa son na'urar ta rataya a lokacin da waɗannan sabuntawar ke ɗauka don shigarwa.
  • Karancin tashin hankali: Amsoshin tsaro baya buƙatar cikakken ɗaukaka tsarin aiki. Wannan yana nufin cewa masu amfani za su iya ci gaba da amfani da na'urorin su ba tare da katsewa ba. Don haka, masu amfani ba sa jinkirin shigar da waɗannan sabuntawar.

Yadda ake kunna saurin amsawar tsaro

Na'urorin da ke aiki da sabbin nau'ikan iOS, iPadOS, da macOS dole ne a kunna QRS ta tsohuwa.

Koyaya, zaku iya bincika don tabbatar da an kunna ko kunna idan kun kashe shi a baya ta bin waɗannan matakan.

A kan iPhone ko iPad:

Buɗe Saituna app akan na'urarka. Sai kaje General settings.  

Danna kan Akwatin Sabunta Software.

Je zuwa zaɓin Sabuntawa ta atomatik.

A ƙarshe, tabbatar da cewa an kunna Amsoshin Tsaro da zaɓin Fayilolin Tsarin.

A kan Mac:

Danna tambarin menu na Apple kuma zaɓi Saitunan Tsarin ko je zuwa aikace-aikacen Saituna kai tsaye.

Jeka Gabaɗaya saituna daga madaidaicin labarun gefe.

Sa'an nan, danna kan Software Update a gefen hagu.

Danna "i" zuwa dama na zaɓin Sabuntawa Ta atomatik.

Tabbatar cewa "Shigar da martanin tsaro da fayilolin tsarin" an kunna.

Shin zan shigar da Amsar Tsaro Mai Sauri?

Ee, tabbas yakamata ku shigar da Amsoshi Tsaro na gaggawa. Ana tura waɗannan martanin tsaro don gyara duk wani lahani da wasu za su iya amfani da su. Tun da ƙananan sabuntawa ne kuma ba sa ɗaukar lokaci mai yawa, shigar da su bai kamata ya zama matsala ba. Yawancin lokaci, za su shigar a hankali a bango kuma kawai abin da ake buƙata a ƙarshen ku shine saurin sake yin na'urar. Za ku karɓi sanarwa idan ana buƙatar sake farawa.

Koyaya, idan kun kashe shigarwa ta atomatik ko ba ku yi amfani da shi ba lokacin da akwai shi, har yanzu na'urarku za ta karɓi gyarar tsaro mai alaƙa. Amma a wannan yanayin, zaku karɓi waɗannan sabuntawa tare da sabunta software na gaba, kama da yadda abubuwa ke aiki a baya. A ganina, babu wani dalili na jinkirta aiwatar da gyare-gyaren tsaro har sai lokacin, ko?

Amsar Tsaron gaggawa sabon fasalin tsaro ne wanda ke ba Apple damar isar da sabuntawar tsaro zuwa na'urorin iOS, iPadOS, da macOS da sauri. Akwai a cikin sabbin sigogin - iOS 16.4, iPadOS 16.4, da macOS Ventura 13.3 ko kuma daga baya - ana amfani da waɗannan martanin tsaro ta tsohuwa (sai dai idan kun zaɓi kashe su) kuma bai kamata ku zama matsala ba.

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi