Yadda ake aika babban bidiyo daga iPhone ɗinku

IPhones suna ba da babban damar kyamara don ɗaukar bidiyo mai ban mamaki. Idan kawai kun ɗauki lokutan da kuka fi so kuma kuna son raba su tare da abokai da dangin ku, kun zo wurin da ya dace. Wannan koyawa zai taimake ku da hanyoyi masu sauƙi don aika babban bidiyo daga iPhone.

Aika rikodin ko riga-kafi bidiyo daga iPhone na iya zama da sauƙi, amma duk yana tafasa ƙasa zuwa girman fayil. Yayin da ƙananan fayilolin bidiyo da ke mamaye ƴan megabytes ana iya aika su cikin sauƙi ta hanyar rubutu, iMessage, ko imel, aika bidiyo tare da girman fayil ɗin yana buƙatar wasu kyawawan hanyoyin kamar su. iCloud وGoogle Drive وAirDrop. Bugu da ƙari, za ku iya amfani da aikace-aikacen saƙon nan take kamar WhatsApp da Telegram don aika bidiyo daga iPhone cikin sauƙi.

Yadda ake aika babban bidiyo daga iPhone ɗinku

1. Yi amfani da iMessage

Idan kun saita sabis na MMS ko kunna iMessage akan na'ura iPhone Kuna iya aika bidiyo. Koyaya, kowanne yana da iyakokin girman fayil ɗin sa.

Misali, MMS yana ba ku damar aika bidiyo mai girman 200-300 KB (ya danganta da hanyar sadarwar ku), yayin da matsakaicin girman saƙon shine. iMessage 100 MB ga kowane sako. Don haka, bidiyon da ake watsawa suna matsawa sosai kuma ana isar da su cikin ƙananan inganci idan aka kwatanta da ƙuduri na asali.

  1. Buɗe app Saƙonni Zaɓi tattaunawar don aika sabon bidiyo. A madadin, danna maɓallin "gini" A saman hagu kuma zaɓi lambar da ake so.
  2. Danna kan + A cikin ƙananan kusurwar hagu.
  3. Danna kan Kamara Don yin rikodin sabon bidiyo. Hakanan zaka iya danna "Hotuna" Don zaɓar shirin bidiyo na yanzu daga na'urarka.
  4. Don zaɓar bidiyon data kasance, canza zuwa albam Kuma lilo shirye -shiryen bidiyo A cikin nau'ikan watsa labarai. Zaɓi bidiyon da kuka fi so don aikawa kuma ku taɓa "An kammala" a saman hagu.
  5. A ƙarshe, danna maɓallin ƙaddamarwa Green ko blue. Tsohon launi yana nuna saƙon multimedia (MMS), yayin da launi na ƙarshe ya nuna cewa an aika bidiyon ta iMessage.

2. Yi amfani da Gmail ko Drop Mail

Baya ga saƙonnin rubutu/iMessageZa ka iya amfani da Gmail don aika bidiyo a matsayin abin da aka makala daga iPhone. Kuna iya aika har zuwa 25 MB na haɗe-haɗe, amma dole ne waɗannan abubuwan haɗe-haɗe su wuce ƙayyadaddun girman iyaka.

Idan girman fayil ɗin bidiyon ku ya wuce 25MB, Gmel zai loda fayilolin ta atomatik zuwa Google Drive kuma ya ƙara hanyar haɗi zuwa imel ɗin ku don rabawa cikin sauƙi. Matsakaicin girman fayil ɗin bidiyo don hanyar haɗin Google Drive ya dogara da ma'ajin asusun Google ɗin ku kuma ana iya faɗaɗa ta hanyar biyan kuɗin Google One.

  1. Bude Gmail app, sannan danna "gini" a kasa dama.
  2. Buga adireshin mai karɓa kuma danna maɓallin haɗe .
  3. Fadada kowa da kowa Kusa da hotuna.
  4. Danna kan "Album" a saman, sannan danna "bidiyon bidiyo" .
  5. Zaɓi bidiyon da ake so kuma danna "zabar" Don ƙare zaɓin.
  6. A ƙarshe, danna aika Don aika bidiyon ta imel. Idan abin da aka makala ya fi 25MB girma, Gmel zai ƙirƙiro masa hanyar haɗin yanar gizo ta Google Drive ta atomatik kuma ya haɗa shi a cikin imel ɗin ku.
  7. Kamar yadda yake tare da Gmel, zaku iya aika manyan fayilolin bidiyo har zuwa girman 5GB azaman abin da aka makala ta amfani da fasalin Apple's Mail Drop wanda ke amfani da iCloud.

Koyaya, haɗe-haɗen imel a cikin Apple Mail baya ƙidaya zuwa sararin ajiya iCloud Asusunka zai ƙare ta atomatik bayan kwanaki 30. Bugu da ƙari, Mail Drop yana ba da iyakar ajiya kyauta na 1TB wanda ke ɗaukakawa ta atomatik lokacin da tsoffin abubuwan da aka makala suka ƙare. Anan ga yadda ake amfani da fasalin Drop ɗin Mail don aika babban bidiyo daga iPhone ɗinku:

  1. Bude Mail app a kan iPhone kuma shiga tare da asusun iCloud.
  2. Rubuta sabon imel zuwa ga mai karɓa da kuke so kuma haɗa fayil ɗin bidiyo na ku (har zuwa 5GB).
  3. Danna blue din sallama sannan ka danna Yi amfani da Drop Mail Lokacin da aka nemi yin haka.
  4. Viola! Kun yi nasarar raba bidiyo daga iPhone ɗinku ta amfani da fasalin Drop ɗin sa.

3. Ta hanyar iCloud

Idan kuna fuskantar wahalar aika manyan fayilolin bidiyo daga iPhone ɗinku, ajiyar girgije shine mafi kyawun mafita a gare ku. Yawancin masu samar da sabis na girgije, misali Google Turi da Dropbox, Wurin ajiya kyauta don lodawa da raba fayilolinku cikin sauƙi. Bugu da ƙari, kuna iya amfani da sabis na girgije na asali na Apple, iCloud, don lodawa da ƙirƙirar hanyar haɗin da za a iya rabawa don aika bidiyo ga kowa. Kuna samun 5GB na ajiyar iCloud kyauta tare da asusun Apple, wanda zaku iya fadadawa akan ƙaramin kuɗi.

    1. Shiga iCloud a cikin Safari browser app da ... Shiga zuwa asusunka.
    2. Danna kan Hotuna .
    3. Danna kan "Album" a ƙasan hagu, sannan danna "bidiyon bidiyo" .
    4. Zaɓi bidiyon da aka daidaita da kuke so, sannan danna "don share" A kasa hagu.
    5. Danna kan kwafin mahada
    6. A ƙarshe, kwafi hanyar haɗin kuma raba shi tare da mai karɓa. Duk wanda ke da damar shiga wannan hanyar haɗin yanar gizon yana iya kallon bidiyon da aka raba.

4. Yi amfani da Telegram ko WhatsApp

Aikace-aikacen aika saƙon take kamar WhatsApp, Telegram, da Facebook Messenger wasu manyan hanyoyin raba bidiyo ne daga iPhone ɗinku. WhatsApp yana ba da ƙayyadaddun girman girman bidiyo na 64MB da 32MB don masu amfani da intanet cikin sauri da jinkirin aika bidiyo. Bugu da ƙari, idan kuna aika babban bidiyo, kuna buƙatar datsa shi zuwa mintuna 6 kafin aikawa.

Koyaya, ana iya guje wa wannan iyakance cikin sauƙin ta hanyar aika babban fayil ɗin bidiyo ɗinku azaman takarda. WhatsApp yana ba ku damar aika daftarin aiki cikin sauƙi har zuwa 2GB girman. Wannan yana nufin cewa zaku iya raba fayil ɗin bidiyo har zuwa 2GB a girman kai tsaye tare da abokan hulɗarku ta amfani da WhatsApp.

  1. Bude lambar sadarwar da ake so a cikin WhatsApp kuma danna gunkin A haɗe .
  2. Danna kan baje kolin Zaɓi bidiyon da kuke son rabawa. Idan fayil ɗin bidiyo yana da girma, zaku iya aika shi A matsayin takarda .
  3. A ƙarshe, danna maɓallin ƙaddamarwa kore .

Dangane da Telegram, zaku iya raba fayilolin bidiyo tare da abokan hulɗarku har zuwa 2GB akan kowane fayil, yana mai da shi sanannen dandamalin raba fayil ɗin. Anan ga yadda ake aika bidiyo zuwa wani daga iPhone akan Telegram:

  1. Bude Telegram kuma bincika tattaunawar da kuke so.
  2. Danna kan gunkin abubuwan da aka makala A kasa.
  3. Fadada baje kolin Zaɓi bidiyon da kuke son aikawa.
  4. A ƙarshe, danna maɓallin ƙaddamarwa Blue a kasa dama.

A madadin, zaku iya aika bidiyo ta amfani da Facebook Messenger idan kun fi son amfani da su akan WhatsApp da Telegram. Amma a tabbata Matsa da sake girman bidiyo Kafin aika shi, kamar yadda Facebook Messenger yana da iyakar girman girman bidiyo na 25MB.

5. Ta hanyar AirDrop

A ƙarshe, tare da AirDrop, za ka iya aika da wani Unlimited adadin videos daga iPhone zuwa kusa Apple na'urorin. Don farawa, duk na'urori dole ne su kasance kusa da haɗa su zuwa cibiyar sadarwar Wi-Fi iri ɗaya don samun saurin canja wuri.

  1. Bude bidiyon da kuke son rabawa a cikin aikace-aikacen Hotuna.
  2. Danna kan "aika" A kasa hagu kuma zaɓi AirDrop .
  3. Jira ƴan daƙiƙa guda don gano na'urorin Apple na kusa, sannan danna na'urar da aka gano don aikawa.
    Mai karɓa zai karɓi buguwar juyawa don karɓa ko ƙi. Da zarar an karɓa, bidiyon zai fara canjawa wuri a yanayin rufaffiyar.

Kada ku rasa damar raba bidiyo

Komai girman fayil ɗin, aika bidiyo daga iPhone ɗinku baya buƙatar wani gagarumin ƙoƙari. Kuna iya amfani da abubuwan da aka gina a ciki kamar iMessage, Drop Mail,AirDrop Don sauƙin raba bidiyo tare da na'urorin Apple nesa ko kusa. Bugu da ƙari, za ku iya dogara ga ayyukan ajiyar girgije da aikace-aikacen saƙon take don aika bidiyon ku amintacce daga wannan ƙungiya zuwa wata.

tambayoyi na kowa

Ta yaya zan aika bidiyo daga iPhone zuwa Android?

Kuna iya aika ta ta Gmail Ko amfani da sabis na ajiyar girgije kamar Dropbox daGoogle Drive Don saukar da hanyar haɗin bidiyo kuma a raba shi. A madadin, zaku iya amfani da aikace-aikacen saƙon gaggawa kamar WhatsApp da Telegram don aika kowane bidiyo cikin sauƙi.

Kuna iya aika dogon bidiyo daga iPhone ba tare da AirDrop ba?

Kuna iya amfani da fasalin MailDrop don aika dogon bidiyo azaman abin haɗin imel. Koyaya, matsakaicin girman fayil shine 5GB. Bincika matakan da ke sama don cikakkun bayanai.

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi