Yadda za a daina kunna bidiyo ta atomatik a cikin Safari

A cikin Safari, zaku iya dakatar da bidiyo daga kunna ta atomatik lokacin da kuka ziyarci shafukan yanar gizo. Ana kiran wannan fasalin "Bidiyo Play ta atomatik" kuma ana iya kashe shi don guje wa sake kunna bidiyo da ba a so ko don adana bayanai da amfani da kayan aiki akan na'urarka. Anan ga gabatarwar yadda ake dakatar da bidiyo daga kunna ta atomatik a cikin Safari akan Mac, iPhone, da iPad:

Lokacin da kake lilon yanar gizo ta hanyar Safari A kan Mac ko iOS na'urar da pop-up video ko wani audio/na gani abun ciki fara wasa ta atomatik, yana iya zama da ban haushi.

Ba wai kawai zai iya zama mai ban haushi ba kuma ya sa shafin yanar gizon ya fi wuya a karanta, amma abubuwan da ke ciki na iya haifar da su a lokacin da ba daidai ba - a yayin taron kasuwanci, alal misali. Abin farin ciki ga duk masu amfani da Mac da iOS, za ku iya kashe wannan fasalin kuma ku manta game da magance wannan batu.

A cikin wannan labarin, za mu bi da ku ta hanyar aiwatar da kashe autoplay videos a Safari da kuma amsa da yawa akai-akai tambaya tambayoyi alaka da hanya.

Yadda za a daina autoplaying bidiyo a Safari a kan Mac

Idan kai mai amfani ne Mac Wadanda suke amfani da Safari a matsayin babban burauzar su, za ku yi farin cikin sanin cewa Apple ya ba da damar sarrafa fasalin wasan kwaikwayo na bidiyo da saita shi kamar yadda kuke so.

Akwai gargadi, ko da yake. Masu amfani kawai zasu iya macOS Mojave 10.14 da kuma tsarin aiki daga baya na iya samun dama ga saitunan da za mu bayyana a kasa. Ga abin da kuke buƙatar ku yi don dakatar da kunna bidiyo ta atomatik a cikin Safari akan Mac:

Bude kowane gidan yanar gizo a cikin burauzar, sannan zaɓi "Safari" a cikin babban kayan aikin da ke saman allon.

Zaɓi "Preferences," sannan canza zuwa shafin "Websites" a cikin sabuwar taga.

A gefen hagu, zaɓi "Autoplay."

  • A ƙarshe, zaɓi "Kada ku taɓa yin wasa ta atomatik" a ƙarƙashin sashin "Buɗewar gidajen yanar gizo a halin yanzu".

Ka tuna cewa waɗannan matakan za su dakatar da wasa ta atomatik don buɗe gidan yanar gizon. Don kashe autoplay akan duk gidajen yanar gizo, ga abin da kuke buƙatar yi:

Bude Safari, sannan bi hanyar "Safari> Preference> Rukunin Yanar Gizo."

A cikin “Autoplay” sashe, nemi zaɓin “Lokacin da ziyartar wasu gidajen yanar gizo” a ƙasan taga mai bayyanawa.

Zaɓi "Kada a yi wasa ta atomatik."

Yanzu kun san yadda ake kashe autoplay don ɗaya ko duka rukunin yanar gizon. Koyaya, zaku iya kashe autoplay don wasu gidajen yanar gizo a cikin Safari kuma. Don yin wannan, buɗe gidajen yanar gizo a cikin shafuka daban-daban a cikin Safari kuma saita abubuwan zaɓin bidiyo na atomatik don kowane.

Jerin gidajen yanar gizon da ke da nakasassu na AutoPlay zai bayyana a ƙarƙashin sashin "Sharuɗɗan Yanar Gizon Yanar Gizo" na lissafin AutoPlay. Koyaya, idan abubuwan da kuka zaɓa sun riga sun hana yin wasa ta atomatik akan duk rukunin yanar gizon, kuna buƙatar fara kashe shi.

Wata hanya don dakatar da bidiyo autoplay a Safari a kan Mac

Akwai gajeriyar hanya don kashe fasalin wasan kwaikwayo na bidiyo akan Safari akan Mac wanda zai iya zuwa lokaci zuwa lokaci. Yana da amfani musamman idan kun san kuna shiga gidan yanar gizon da yawanci ya ƙunshi abubuwan sauti da bidiyo waɗanda zasu fara nan da nan. Ga yadda yake aiki:

Bude gidan yanar gizon a cikin Safari kuma danna dama akan sandar adireshin.

Daga menu mai saukewa, zaɓi "Settings for this site."

  • Kusa da "Autoplay," zaɓi "Kada a yi wasa ta atomatik."

Hakanan zaka iya zaɓar zuwa "Dakatar da kafofin watsa labarai tare da sauti," wanda ke nufin Safari zai daina kunna bidiyon da ke ɗauke da sauti kai tsaye. Koyaya, bidiyo ba tare da sauti ba za su ci gaba da kunnawa.

Wannan zaɓin yana da amfani lokacin da kuka ziyarci gidan yanar gizon da ba ku taɓa ziyarta ba, kuma ba ku kashe autoplay ga duk gidajen yanar gizo ba.

Yadda za a daina kunna bidiyo ta atomatik a cikin Safari akan iPhone

Kusan rabin duk binciken intanet yana farawa akan na'urar hannu. Tunda Safari shine tsoho mai bincike na iPhone, yana da ma'ana cewa yawancin masu amfani sun dogara da shi don ayyukan binciken su akan tafi.

Wannan kuma yana nufin cewa idan kun buɗe shafin yanar gizon a ciki Safari A kan iPhone kuma sashin sauti na bidiyo ya fara kunna kai tsaye (a kan jigilar jama'a, alal misali), yana iya zama abin kunya.

Tun da ba ku taɓa sanin abin da za ku ci karo da shi ba lokacin ƙaura daga sabon gidan yanar gizon zuwa wani sabon gidan yanar gizo akan Safari, zaku iya kashe fasalin gaba ɗaya.

Bi wadannan matakai don kashe autoplay a Safari a kan iPhone:

    • Bude Saituna app a kan iPhone.
    • Danna "Samarwa."
  • Sa'an nan kuma matsa "Animations" sa'an nan kuma "Kaddamar da bidiyo preview ta atomatik."

Shi ke nan. Koyaya, yana da mahimmanci a lura cewa ta hanyar kashe wannan fasalin, ba za ku iya ganin samfotin bidiyo na kowane app na iPhone na asali ba.

Wannan yana nufin ba za ku ga samfotin bidiyo a cikin nadi na kyamararku ba, misali. Wannan kuma yana nufin cewa idan kun yi amfani da app na ɓangare na uku (kamar Chrome) don lilo, wannan saitin ba zai yi aiki ba.

Wata hanyar da za a musaki autoplay a kan iPhone shi ne zuwa iTunes & App Store, sa'an nan "Settings," da kuma kashe "Video Autoplay" zaɓi. Abin takaici, wannan ba zai shafi fasalin Autoplay a cikin Safari ba.

Yadda za a daina autoplaying bidiyo a Safari a kan iPad

Ga wasu masu amfani, lilo akan Safari ya fi dacewa akan iPad. Amma bidiyon da suka fara kunnawa kai tsaye na iya bata maka rai, ko da yake.

Don kashe autoplay a Safari akan iPad, kuna buƙatar zuwa saitunan Samun damar, kamar tare da iPhone. Don haka, bari mu sake tafiya ta cikin matakan:

  1. Bude Saituna app akan iPad ɗinku.
  2. Zaɓi "Accessibility" sannan "Motions."
  3. A can, tabbatar da cewa "Auto-Play Video Previews" zaɓi an kashe.

Ƙarin tambayoyi da amsoshi

1. Shin wannan zai hana bidiyoyin kunna kai tsaye akan ESPN, Facebook da Daily Mail?

Idan ka musaki Binciken Bidiyo na Autoplay akan iPhone ko iPad ɗinku, zai hana duk bidiyoyin kunna kai tsaye akan kowane gidan yanar gizo, muddin kuna amfani da Safari.

Koyaya, akan na'urorin hannu, ba za ku iya zaɓar gidan yanar gizon da kuke son toshe ta amfani da fasalin autoplay ba. Amma idan kana amfani da kwamfutar tafi-da-gidanka na Mac ko tebur, za ka iya hana wasu gidajen yanar gizo daga tilasta bidiyo su kunna kai tsaye.

Don haka, idan kuna son dakatar da bidiyon ESPN, Facebook da Daily Mail daga kunna ta atomatik, ya kamata ku buɗe kowane gidan yanar gizon a cikin shafuka daban kuma bi waɗannan matakan don hana su kunna ta atomatik:

Je zuwa "Safari>Preferences" kuma canza zuwa shafin "Yanar gizo".

• A ƙarƙashin "Shafukan da aka buɗe a halin yanzu" ga kowane gidan yanar gizon da aka jera, zaɓi "Kada a yi wasa ta atomatik."

A madadin, danna-dama akan kowane mashaya adireshin gidan yanar gizon kuma zaɓi "Kada ku taɓa wasa" kusa da zaɓin "Autoplay".

Gudun lodin shafi ya dogara da abubuwa da yawa: haɗin Intanet ɗinku, ko rukunin yanar gizon yana da aminci ta wayar hannu, shekarun na'urar ku, da sauransu.

Koyaya, saka bidiyon da ke kunna kai tsaye akan shafin yanar gizon yana iya shafar saurin loda shafin. Ana iya samun ɗan bambanci a wasu lokuta.

Yana da mahimmanci a lura cewa idan kuna buƙatar kashe lokaci ko dakatar da bidiyon yayin da kuke ƙoƙarin karanta shafin, zaɓin autoplay yana rage jinkirin ƙwarewar bincikenku.

Kalli bidiyon da kuke so kawai

Siffar wasan bidiyo ta atomatik lamari ne mai ɗan rikici tsakanin masu amfani. Yana da fa'idodin sa saboda yana iya saurin bibiyar ku cikin abubuwan da ke ciki kuma ya gabatar da wani abu da kuke son ƙarin koyo akai.

Duk da haka, yana iya zama kamar yana yin kutse a wasu lokuta, kuma mutane da yawa sun fi son kada su damu da bidiyon da ke kunna nan da nan lokacin da suka buɗe gidan yanar gizon. Shafukan labarai, musamman, suna amfani da wannan dabarar don ci gaba da kasancewa masu ziyara a shafi. Abin farin ciki, masu amfani da iPhone, iPad, da Mac suna da hanyar hana wannan yayin lilo ta amfani da Safari.

Shin kun fi son kunna ko kashe fasalin wasan kwaikwayo ta atomatik? Bari mu sani a cikin sharhin sashin da ke ƙasa.

Related posts
Buga labarin akan

Ƙara sharhi