Shin ana saukar da Mac ɗinku a hankali fiye da yadda ya kamata? Wataƙila zazzagewar babban fayil ɗin ya tsaya. Ko kuma, abubuwan da ke gudana na iya zama buffer fiye da yadda aka saba.

Ko menene alamun, jinkirin zazzagewar na iya yin mummunan tasiri ga kowane fanni na amfani da Intanet ɗin ku. Abin farin ciki, duk inda aka sami dalili, akwai magani.

Bin ingantattun matakan magance matsala na iya ware matsalar yadda ya kamata da dawo da ku kan layi cikin sauri. Don haka, bari mu tattauna yadda za a magance jinkirin saukewa akan Mac.

1. Matsalar hanyar sadarwa

Cibiyar sadarwar ku ita ce farkon mai yuwuwar mai laifi wanda kuke buƙatar tabbatarwa ko yanke hukunci lokacin magance saurin saukewa. Idan Wi-Fi ko Intanet ke haifar da matsala, babu buƙatar bata lokaci don magance matsalar Mac ɗin ku.

Kuna iya ware da magance matsalar hanyar sadarwa ta bin waɗannan matakan:

  1. Sake kunna na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa: Muna ba da shawarar wannan matakin da farko don kowane al'amura masu alaƙa da hanyar sadarwa. Wani lokaci maganin yana da sauƙi.
  2. Bincika idan wasu na'urori a kan hanyar sadarwar suna fuskantar matsala iri ɗaya: idan haka ne, matsalar na iya kasancewa tare da hanyar sadarwar kanta.
  3. Gwada Mac ɗin ku akan wata hanyar sadarwa ta daban: Gwada Mac ɗin ku akan wata hanyar sadarwar aiki babbar hanya ce don ware matsalar gaba. Idan baku da wata hanyar sadarwar Wi-Fi kusa, zaku iya amfani da Keɓaɓɓen Hotspot akan wayarka.

Idan har yanzu Mac ɗin naka yana saukewa a hankali akan wata hanyar sadarwa da aka sani, matsalar na iya kasancewa tare da na'urarka ba hanyar sadarwar kanta ba. A wannan yanayin, yakamata ku je mataki na uku na jagorar warware matsalarmu: rufe aikace-aikace da shafuka marasa amfani.

2. Kashe Wasu Na'urori

Idan jinkirin zazzagewa kawai ya faru akan takamaiman hanyar sadarwa, matsalar na iya zama cewa wasu na'urori suna hogging bandwidth. Misali, idan dangi ko memba na iyali suka zazzage babban fayil zuwa kwamfutarsu, hakan zai shafi saurin kowa a cikin hanyar sadarwar.

  1. Cire haɗin duk wasu na'urori - kwamfutoci, wayoyi, allunan, komai - daga hanyar sadarwar: Kuna iya yin haka ta sanya su akan yanayin jirgin sama ko kashe su.
  2. Gwada saurin zazzagewar Mac ɗin ku: Idan matsalar ta daidaita, zaku iya ƙara na'urorin zuwa cikin hanyar sadarwar ɗaya bayan ɗaya don gano mai laifi kuma a ƙara gano matsala. Kuna iya amfani da gidan yanar gizon gwajin saurin kyauta don gwada haɗin ku.

3. Rufe apps da shafuka marasa amfani

Da zarar kun kawar da matsalar hanyar sadarwa, zaku iya ci gaba don magance matsalar Mac ɗin ku. Idan baku sake kunna na'urarku ba tun lokacin da matsalar ta faru, yakamata ku fara gwada hakan. Wani lokaci, sake farawa mai sauƙi ya isa ya gyara matsalar.

Mataki na gaba shine rufe duk wani aikace-aikacen da ba dole ba akan Mac ɗinku da kowane buɗaɗɗen shafuka a cikin burauzar ku. Buɗe aikace-aikacen ya kamata su bayyana a cikin Dock tare da alamar siginan kwamfuta a ƙarƙashinsa.

Idan ya zo ga buɗe shafuka, yawancin masu bincike suna nuna X wanda za ka iya danna don rufe duk wani abu da ba ka buƙata. A cikin Safari, ƙila kuna buƙatar shawagi akan shafin da kansa don bayyana X.

Idan wasu apps ko shafuka suna shafar saurin zazzagewar ku, rufe su yakamata ya gyara matsalar.

4. Gwada wani browser

Idan ka keɓance ƙa'idodi da shafuka, mai binciken burauzar ku na iya ɗaukar alhakin zazzagewa a hankali. Matsalar na iya kasancewa tare da app ɗin kanta, ko tsawo na iya haifar da matsala.

Hanya mafi kyau don ware matsalar ita ce gwada wani browser. Idan kana amfani da app na ɓangare na uku, zaku iya gwadawa tare da ginanniyar burauzar Safari ta Apple. Koyaya, idan kuna amfani da Safari, zaku iya gwadawa tare da madadin Mac browser.

Idan matsalar ba ta faru a wani mai bincike ba, zaku iya ko dai canza zuwa waccan app a cikin dogon lokaci ko kuma magance ainihin app ɗin. Koyaya, idan matsalar ta ci gaba, kuna buƙatar ƙarin keɓewa.

5. Yi amfani da Kulawar Ayyuka don gano waɗanne apps ne ke amfani da babban bandwidth

Aiki Monitor yana aiki azaman ingantacciyar keɓewa lokacin da ƙa'idar ko tsarin baya ke aiki mara kyau akan Mac ɗin ku.

Kuna iya bin waɗannan matakan don bincika amfani da bandwidth a cikin Kula da Ayyuka:

  1. Dakatar da duk wani zazzagewar da ake ci gaba a halin yanzu.
  2. Kaddamar da Ayyuka Monitor (wanda yake cikin /Aikace-aikace/Utilities) kuma zaɓi shafin cibiyar sadarwa.
  3. Danna alamar Rcvd Bytes tare da kibiya mai nuni zuwa ƙasa. Ya kamata a jera hanyoyin yanzu a cikin jerin abubuwan da ke karɓar mafi yawan bayanai.
    Kula da ayyuka tare da zaɓin shafin cibiyar sadarwa
  4. Bincika tsari a saman kuma duba idan yana karɓar adadi mai yawa na bayanai ci gaba.

Idan kun gano wani tsari na ɗan damfara ko aikace-aikacen, kuna buƙatar ƙara warware wannan matsala ta software. Gabaɗaya, zaku iya la'akari da cire shi idan ba a buƙata ko bi shawarar mai haɓakawa.

Hakanan kuna iya ƙoƙarin yin booting Mac ɗinku cikin yanayin aminci, wanda zai hana duk wani aikace-aikacen ɓangare na uku da matakai daga gudana akan farawa.

Me zai faru idan Mac ɗinku har yanzu yana saukewa a hankali?

A mafi yawan lokuta, matakan warware matsalar da aka tattauna yakamata su isa su ware dalilin jinkirin saukar da sauri akan Mac ɗin ku.

Koyaya, wasu dalilai na iya buƙatar ƙarin matakan gyara matsala. Misali, a yanayin matsalar hanyar sadarwa da aka tabbatar, kuna iya buƙatar tuntuɓar Mai Ba da Sabis ɗin Intanet ɗinku (ISP) idan ba za ku iya warware matsalar da kanku ba.

Idan jinkirin zazzagewar ku da alama yana haifar da matsala mai zurfi tare da Mac ɗin ku, kuna iya buƙatar yin ƙarin ci gaba da magance matsalar, kamar sake saita saitunan cibiyar sadarwar macOS.